Cần Thơ: Cần mua cu gáy không hậu.

Thảo luận trong 'Dành riêng cho: Lĩnh vực chim cảnh' bắt đầu bởi maimetienggu, 11/2/14.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. maimetienggu

maimetienggu Member

Thích đã nhận:
    196
    Nghe cu gáy ko hậu gáy hay quá, Bác nào có thì bán cho mình. Thanks!
    [video=youtube;pWOM7ENvILE]http://www.youtube.com/watch?v=pWOM7ENvILE[/video]
    www.youtube.com/watch?v=pWOM7ENvILE

cucuom, PHIOMON and ancugay like this.
  2. Đồng _ đen

Đồng _ đen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,217
    ko hậu lỡ thì chơi được chứ ko hậu ròng chơi chán lắm bác à

3. cucuom

cucuom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,422
    Tôi có vài con trơn lỡ và trơn ròng, hiện nay có con trơn ròng mới nổi mà khá ổn định, thấy nó chơi ngoài rừng và hiện tại khá hay. Không biết Cụ nói chơi chán ở điểm gì, Cụ có thể chia sẻ được không?
    Xin cảm ơn Cụ!

4. Đồng _ đen

Đồng _ đen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,217
    Vâng , em chia sẻ ý kiến theo quan điểm của em như vầy ; trước em có cầm con thổ rặc , ko hậu , chiêu nhanh như thúc nhưng đi đánh chả con nào thèm đếm xỉa. Con này của thằng bạn . tính mua về chơi nhưng chơi ko đạt . bài bản cũng khá lực gù cũng bình thường . giọng cộc lốc ko đủ thuyết phục chim ngoài .Với lại ở em bây giờ mồi phải sốc , lực gù mạnh mới mong có bổi đem về . Nói chung ,những con chim cu gáy hay thường nằm ở những con không hậu lỡ 1 . một hậu lỡ 2 , 2 hậu lỡ 3 , 3 hậu lỡ 4 . Vì những con này nước chơi tráo trở . Thường những con lỡ có tiếng hậu sau nghe nhẹ như đuối hơi thì kéo bổi mau về . Chim em thì ko hậu lỡ , 3 con . và vài con lỡ khác . bác cũng cầm và cũng biết nhưng chim ko hậu hay ko nhiều , tùy thuộc vào tố chất từng con . vài lời chia sẻ cùng bác . thân

5. cucuom

cucuom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,422
    Tôi có con mồi lũa gáy trơn ròng bài bản đủ theo kiểu miền Bắc, nhưng Tôi chỉ để làm chim đấu giàn chứ mang làm mồi mà mỗi lần nó gáy gọi thì nghe như cơm nguội, làm Bổi cũng không kết.
    Còn 2 con trơn ròng còn lại thì đều do Tôi bắt và chứng kiến, chúng đều là những con có âm tiếng hay và dữ chim nhưng lại rất khôn và nhây. Theo kinh nghiệm của Cụ chắc Tôi sẽ không tập mồi mấy em này mà chỉ để chơi âm tiếng vì Tôi cũng cảm thấy những con lỡ mà âm cuối nó “Cù” nghe ngắt quãng mà thả nhẹ thì thường bắt chim rất khéo.
    Một lần nữa xin cảm ơn Cụ đã chia sẻ kinh nghiệm,

6. BBC

BBC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    127
    không xem được clip!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

cucuom thích bài này.
  7. binh_phuoc

binh_phuoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    421
    mỗi người một quan điểm các bác ơi.ưng cái bụng mình là nuôi.:D

cucuom thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.