Cần tìm gà phối giống

Thảo luận trong 'Giao lưu gà chọi - gà đá' bắt đầu bởi dangsangkg, 26/11/13.

1. dangsangkg

dangsangkg New Member

Thích đã nhận:
    15
    Chào cả nhà.
    Em là men mới rất là mê nuôi gà , chủ yếu là gà nỏi nuôi kiểng thôi chứ không dám đá đấm gì em rất thích các giống gà râu, gà chóp nếu được gà lai có bản đuôi to càng tốt. Em có gà mái mà ko có gà trống thật sự rất mong muốn có được hai giống gà trên. Nếu các anh em ai có thể cho em gửi nhờ được, bầy gà đổ ra em xin hậu tạ lại 50% số gà con. Em ở dưới quê cũng mới lên sài gòn được hai tháng nay thôi. Nói thật con gà mái của em người ta cho một cặp sau ba đời gà mẹ chỉ còn sống sót lại 1 con. Chỉ có 1 con duy nhất, cũng thật mắc cười cứ sau mùa đông thì nhà em một bầy gà chỉ còn lại 1 con gà mái, tính đến đời gà này là F4 vẫn cứ là gà mái. Nuôi nó thấy thuơng nên định bắt lên sài gòn tìm chồng cho nó. kakak mà gà giống trên đây không có tiền mua nổi , em cũng mới tốt nghiệp đại học nên cũng không có chi phí. hihi. Nếu được anh em giúp em thành thật biết ơn. Em đang ở trọ ỏ quận 8 nếu anh em nào ở gần chỗ em thì có thể uống cà phê chơi. ak mà quên con gà mái của em nuôi riết tính khí giống gà rừng vì ko ai chăm sóc nên nó ngủ cây, hơi sợ người. Nó màu điều chân xanh mồng dâu hình như có vảy phủ địa thì phải. Sư bà của nó là gà giống ở long an. Nuôi ko dám ăn thịt mà chỉ có 1 con. huhuhu

2. gadongque

gadongque Well-Known Member

Thích đã nhận:
    794
    Hix....huhu ...khóc dùm cho bạn trẻ ....bạn về quê ...chụp hình nơi bạn có thể nuôi gà rồi tính sau được ko ????

dangsangkg thích bài này.
  3. dangsangkg

dangsangkg New Member

Thích đã nhận:
    15
    hình này em chụp cũng lâu lắm rồi cảnh dưới quê em. Bây h cũng không thay đổi gì nhiều.Thông thường gà ngủ trên mấy cây Xoài. có con gà mái trong hình màu xám là mẹ của nó. còn mấy con gà trống đã ra đi cùng với mẹ của nó rồi. huhu
    cảnh phía sau nhà.
    cảnh bên bờ liếp.
    cảnh trước của nhà
    cái nhà quét vôi là nhà em. hihi
    xin cảm ơn anh trai đã quan tâm. hihi

4. thithien

thithien Member

Thích đã nhận:
    14
    nhìn khung cảnh làng quê đã quá, ghiền cái không gian đó. Nhưng lại ko dám bỏ thành phố, về quê....

gadieu and dangsangkg like this.
  5. gadongque

Thích đã nhận:
    794
    Quên ko hỏi quê ở đâu ....nói chung thấy rộng rãi ...sạch sẽ ....ko có rào lưới vì ở quê.....sắc xuất gà mất rất cao ....ko thy chuồng gà nào cả ...vâ trống mái nọc gioa cho bạn sẽ nhốt ở đâu ...ko có gà chóp và râu ....vẫn còn giống chóp nhưng thua 1 trận ngán chóp lắm rồi ....còn đuôi ben và mái đuôi ben vừa .nhắn tin nick yahoo chat sẽ liên lạc khi rảnh nhất

dangsangkg and gatumi like this.
  6. dangsangkg

dangsangkg New Member

Thích đã nhận:
    15
    Em cám ơn anh gadongque đã quan tâm và góp ý. Hìn này em chụp cách đây cũng lâu nên không chụp cái chuồng gà. Đương nhiên gà phải nhốt trong chuồng cao ráo sạch sẽ. Quê em ở Kiên Giang cứ hai tháng em về quê 1 lần. Nhà em cũng rộng rãi được cái chỗ em ở cũng chưa xuất hiện trộm gà vì hầu như 90% người trong xóm là bà con. Và xác nhà em đều là nhà cậu dì cô bác nên chuyện mất rất hiếm hihi. Nếu được anh giúp cám ơn anh nhiều lắm. nick yahoo em: evandtsang@yahoo.com có gì anh cứ pm. em lên mạng có thấy sẽ trả lời ngay. cám ơn anh. em chào anh.

gadieu thích bài này.
  7. firewallpaultra

firewallpaultra Well-Known Member

Thích đã nhận:
    731
    Nhà ở quê của bạn rộng rãi thích hợp cho việc nuôi gà. Nhưng như bạn chia sẽ thấy bạn không có kinh nghiệm nuôi gà. Qua mùa đông chỉ còn lại gà mái thì phải tìm hiểu sao lại như vậy, trang bị tất cả những kiến thức về bệnh của gà và thuốc đặc trị thì mới nghĩ tới việc nuôi gà.
    Còn vấn đề chọn giống. Theo kinh nghiệm của mình khi đã có mái mà mình cảm thấy ưng ý thì nên tìm 1 con gà trống loại ngoại nhập. Ở nhà mình đã có mái mình mua 1 con trống Mỹ(gà tre 1.2kg) và 1 con Pêru lai Mỹ(gà nòi 2.5kg) về để cho lai tạo. Kết hợp những ưu điểm của những giống gà khác nhau mình sẽ có 1 giống gà chiến.
    Muốn chơi thì phải đầu tư, ít tiền thì chọn gà con rồi nuôi lớn, còn có nhiều tiền hơn thì mua gà lớn.
    Vài ý kiến gửi bạn.

8. dangsangkg

dangsangkg New Member

Thích đã nhận:
    15
    anh nói em tiếp thu. Em đã học tập kinh nghiệp và sẽ cố gắng. Gà tre Mỹ lai với gà nòi mình mà cho ra gà con thì chắc là nhỏ con phải không anh. Em thích nuôi giống nuôi kiểng ăn thịt em còn tiếc huống hồ chi đem đá. Với lại bây h em cũng không có điều kiện nhiều củng chỉ dám hỏi gửi gà mái nhờ hoặc mượn gà trống nọc chứ không dám đòi hỏi. Cám ơn anh đã chia sẽ kinh nghiệm.

9. gadongque

Thích đã nhận:
    794
    Đã gửi lời mời yahoo chat tới em ...................

10. ca_chep

ca_chep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    128
    cảnh đồng quê thế này còn gì = ^^!!

đồng cảm với bạn ,ngày trước mình cũng 1 bầy đi học xa ở nhà thịt hết còn 1 mái , gầy lại ở nhà ông già thịt tiếp chừa mỗi 1 con mái .... 2 lần như vậy chán quá nghỉ nuôi luôn @@!

11. gakienghocmon

gakienghocmon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    phong cảnh dẹp thiệt nhe, nếu chỉ nuôi mà không thích đá thì chuyển qua nuôi gà kiểng đi bạn, hihiihih

12. suphuga

suphuga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    Dưới quê gà cũng nhiều lắm mF sao bạn ko mượn hàng xóm 1 con gà nọc về đỗ cho tiện