Cần tìm hiểu và giúp đỡ về bể thủy sinh...

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi nhocboo, 12/5/08.

1. nhocboo

nhocboo Member

Thích đã nhận:
    0
    Tình hình là dạo gân đây rất muốn làm 1 cài hồ thủy sinh để trưng trong nhà mà bí wa' ko biết bắt đầu từ đâu ...nhưng sẵn tiện sáng nay em vô tinh lụm đc 1 cái hồ ở bên vựa ve chai kekek kích thước là 60x40x3.5 còn khá mới... em ko biết cái hồ này có thể làm thủy sinh đc không và phải bắt đầu như thế nào .... xin các bác chỉ giúp em và cho hỏi để làm 1 cái đơn giản và kha khá là bi nhiêu vậy các bác .. ^^ em thanks nhiều

Hình hồ kiếng :

2. Vidolaem

Vidolaem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chịu khó tìm các bài đã đăng trong mục phân nền, cây thủy sinh, cá và hồ thủy sinh ấy. Sẽ có rất nhiều thông tin cho bạn xem

3. nhocboo

nhocboo Member

Thích đã nhận:
    0
    vâng em củng đã tìm hiểu wa các bài khác .... nhưng tình hình là tìm vòng mệt wa trời với lại sợ làm giữa trừng bí nữa thì ôi hư cái này cái kia huhuhuhu

4. giang229

giang229 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    phải có đau thương mới có thành công chứ bạn , đâu phải ai mới vào chơi thủy sinh là thành công được ngay đâu bạn , tham khảo tìm hiểu kĩ các bài trên các chuyên mục hơi mất thời gian ban đầu đấy nhưng về sau dần dần bạn sẽ nghiệm ra đươc thôi từ đó cũng hạn chế tối thiểu mức thấp nhất những rủi ro xảy ra trong quá trình chơi , hãy cố gắng tìm hiểu đi nhé bạn
    chúc bạn sớm có bể đẹp

5. ToToRo

ToToRo Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Như các sư huynh trên đã nói, bạn nên tìm hiểu thêm mấy bài viết về nền, ánh sáng, lọc, CO2, cây cảnh... Với kích thước hồ của bạn mình nghĩ vốn ban đầu sơ sơ cũng 500k ròi đó ( đó mới là ra dáng cái hồ thủy sinh thui) T.T

6. Tô răng hô

Tô răng hô Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    có hồ lả có động cơ thúc đẩy ,hồ này chính là hồ thủy sinh rồi,trước mắt cần đèn ,loc,đất nền cây nữa sau đó bạn là tìm hiểu kỹ các bải viết,bạn cứ mạnh dạn làm sai đâu sửa đây,có anh em júp đỡ tận tình mà.

7. Thaison.tl

Thaison.tl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    mình cũng mới chơi TS thấy bạn mới bước vô giông giống,động viên nhau nhe
    :may mắn kiếm được cái hồ tốt rồi, 1:chuẩn bị nền phân, 2:máy lọc, 3:ánh sáng 4: cây TS ,5:đá,lũa[nếu muốn]và quan trọng nhất trang bị kiến thức[từ 4r]điều này bạn cũng may mắn rổi đó;diển đàn này có nhiều cao thủ bên cạnh bạn và tôi. bắt tay vào đi bạn kiên trì sẻ thành công.

8. dylan150cm3

dylan150cm3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    285
    cố gắng đọc thật nhiều trên 4r rồi cố gắng tự chế hết cho rẻ... :D

9. nhocboo

nhocboo Member

Thích đã nhận:
    0
    hihi cám ơn bà kon đã ủng hộ động viên em ạ.... bây giờ thì em có thể mạnh dạng mà đầu tư công sức lẫn vật chất vào thủy sinh rồi sẽ cố gắng phát triển ngày 1 tốt hơn... xin cám ơn các bác ạ ^^ Thân