Cần tìm hiểu về giọng gáy bổ 3 -> ....

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi matrix2k_dnl, 24/6/08.

1. matrix2k_dnl

matrix2k_dnl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    930
    Các bác trong diễn đàn ái có file gáy bổ 2-> .... làm ơn gửi cho em thưởng thức với a. Em mê cu gáy nhưng chưa được nghe giọng gáy bổ 3->.. lần nào vậy làm phiền các bác bác bác nào có gửi vào matrix2kdnl@gmail.com giúp em với ạ vì có nhiều link nhưng em không dơn về được nên vào Gmail là chắc ăn nhất Có lẽ em hơi ích kỷ đúng không các bác nhưng vì đam mê ma chưa có điều kiện để thưởng thức được những giọng gáy hay ! :crying::crying::crying:

2. nguyentuanhung

nguyentuanhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    42
    có dịp vô TP tôi dẩn bạn di xem thưỡng thức, bổ 3 nghe ngồ ngộ. giọng son . họ dang bán dấy.

3. cuongnv.cnmt

cuongnv.cnmt Active Member

Thích đã nhận:
    49
    Chào bác. K biết bác hỏi về gáy bổ ba như nào. Nếu là gáy bổ ba ( gáy cộc): Cục cu cu; Cu cu thì em có đấy; Nếu là gáy thừa: Cục cù cu cu cu cu thì bác nhắn bác hoangtrongphat gửi cho, bác đấy có cả bổ ba, bổ bốn đấy. Khi nào có bổ ba thì post lên anh em xem với nhé.

4. duyduc

duyduc Trại chủ

Thích đã nhận:
    1,844
    Bạn ở đâu có thể dẫn tôi đi thưởng thức được không? Mà là ở cửa hàng hay là ở nhà riêng vậy? Bạn có thể cho tôi số điện thoại của bạn được chứ tôi sẽ liên lạc cả bạn. Còn số ĐT của tôi 0937.139.149. Tên Đức. Mong hồi âm.

5. nguyentuanhung

Thích đã nhận:
    42
    ok. con này ở nhà người chơi cu, hắn có nhiều mồi lắm. tôi mới di xem con thổ bầu, mồi cây dòi bán 800k, tại mưa quá khg ra vuờn hắn treo coi thử. dặc biệt hắn chơi toàn cu ở komtum nhiều. nhưng hơi sóc dó nha. số DT của tôi 0935246143 mình tên HƯNG . có gì nhắn truớc nha

6. mientay

mientay Active Member

Thích đã nhận:
    118
    hôm nào nhờ bác dẫn đi xem với

Chào bác Hưng, tôi tên Thủy, hôm nào sắp xếp được nhờ bác dẫn đường đi xem với. Nghe bác nói có vẻ hấp dẫn quá. Cảm ơn bác !!

7. matrix2k_dnl

matrix2k_dnl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    930
    Hiện tôi đang ở Hà Nội ai ở Hà Nội có chim gáy hay cho tôi đi coi với có gì liên lac với tôi tôi tên là ĐẠO số phone: 0973365229

8. duyduc

duyduc Trại chủ

Thích đã nhận:
    1,844
    OK nhưng cho tôi hỏi con giọng son bổ 3 đó đó cũng là con mồi à hay chi là con bổi nổi. Có gì tôi sẽ liên lạc cả bạn. Cảm ơn nhiều.

9. nguyentuanhung

Thích đã nhận:
    42
    con này nuôi hơn 3 năm rồi, có khi dúc với mồi thì gù khi không. giọng kim rặt, không nghe nó nói có di mồi chưa. tay này dánh mồi dất mát tay lắm, nó có con thổ cuờm dắt mới nổi cũng duợc lắm.

vanthieu thích bài này.
  10. cattaia

cattaia Member

Thích đã nhận:
    12
    Chào matrix2k_ dnl mình có một con bổ 3 nhưng không biết gửi file lên như thế nào

vanthieu thích bài này.
  11. ybdamleo

ybdamleo Hội cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    375
    Chào matrix2k_ dnl, ybdamleo cũng có một con bổ 3, giong thổ đồng nếu có dịp lên Buôn Ma Thuột chơi mình cho xem

12. BigBird

BigBird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8,921
    Theo như bác matrix nói Bổ 3 ở Miền Bắc thì là Trơn ròng của Miền Nam thì phải ạ.

hoan-nc thích bài này.