cần tìm mua các phụ kiện cho chim hút mật

Thảo luận trong 'Phụ kiện - nghề chơi' bắt đầu bởi vulong_91, 18/2/08.

1. vulong_91

vulong_91 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    các bác nào biết ở đâu bán mấy cái đồ phụ kiện để nuôi chim hút mật chỉ giúp e nhé!! nhân tiện bác nào biết cách phân biệt dc con trống con mái chỉ giúp e luôn nha !!

2. binhls

binhls Well-Known Member

Thích đã nhận:
    266
    Chim hút mật phân biệt đực cái rất dễ,con đực màu rất rực rỡ ,con cái màu tối,xỉn,chim hút mật có rất nhiều loài,nhiều màu,chim bạn màu gi?.Tôi đã nuôi khá nhiều lần chim này,không thể nào cho nó ăn cám được,nó chi hút nước đường đậm đặc pha với mật ong,phấn hoa thôi .Bạn ra các tiệm chim mua 1 cái cóng bú(không biết trong nam gọi là cái gì?),nó bằng thủy tinh,to bằng ngón tay,một đầu có nút cao su, đầu kia có một cái lỗ bé tí chim thò mỏ vào hút,cứ 3 ngày nó hút hết 1 ống đầy,chúc bạn vui.

3. vulong_91

vulong_91 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    cám ơn bạn nha!! mình có 2 con 1 màu đỏ vàng, 1 màu đen xanh, ngoài nước đường ra nó còn ăn dc gì kahc1 không vậy bạn!!

4. old_moonlight

old_moonlight Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    Cho uống nước đương ko chim sẻ ốm dần và chết , nuôi hút mật rất tốn công phải cho tắm thường xuyên và phơi nắng vừa phải , phải có mồi như cung quăng , hoặc nước châu chấu ghiền nát hòa đường , tập cho nó ăn bột rất dể , mới đem về cho uống nước đường vài ngày sau đó cho ăn bột bột phải tán mịn , cứ 50% bột tán mịn thì trộn với 50% đường cát trắng tán mịt thì chim mới ăn bột , để tán mịn tinh đường cát ra có thể dùng cối xay tiêu chỉnh ở chế độ xay nhỏ là được

5. thanhluong

thanhluong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    90
    không mua được thì bẫy khuyên bằng cà chua đỏ thế nào cũng dính đấy

6. bonsaitd

bonsaitd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Tôi thì dùng ống tiêm cho nó hút nước đường và buộc nó vừa bay vừa hút nước đường nữa. Đẹp lắm y như trong các phim quay về loại chim này mà ta thấy trên TV. Bạn hãy treo ống tiêm trên nóc lồng nhưng trước đó phải để ống tiêm dưới thấp cho nó quen chỗ hút nước đường và chiêm ngưỡng "vũ điệu hút mật" của chúng. Có lẽ tôi là người đầu tiên thực hiện điều này đấy???? không biết có ai thực hiện chưa thì bỏ qua nhé?

7. chim viet

chim viet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    nuôi bọn này khó lăm lúc trước cũng nuôi 2 chú nhưng ko luyện được ăn cám nó gầy ứa lên phải thả.chúc bạn thành công nhé,nhớ báo tin vui nhé

8. HBU

HBU Member

Thích đã nhận:
    0
    em cung vậy nhiều lần bắt được nhiếu hút mật dệp mà kg biết nuôi uổng lám các bác ạ.các bác chỉ đùm cách nuôi đi

9. longthien

longthien Member

Thích đã nhận:
    2
    mấy bác post hình lên cho xom tụ!!!!!!!!!nhiều nhiều đó coi cho đã

10. dacuoiden

dacuoiden Active Member

Thích đã nhận:
    7
    Điều này thì bác ngnghai có viết trong bài chim hut mat rồi đó bạn.