cần tìm

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi doan thanh tung, 24/6/11.

1. doan thanh tung

doan thanh tung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    763
    trong diễn đàn có bác nào có dây tryền thanh (hồi xưa) nhìn bên ngoài dây này là dây đồng nhưng bấm ra bên trong là dây thép về làm lụp cu.dây này không rỉ nhưng nhỏ cứng rất tốt để làm lụp.bác nào có để cho em 1 ít cũng được.

2. bacle

bacle Well-Known Member

Thích đã nhận:
    207
    Bác cần loại dây đó hả, nhà tôi toàn dùng để buộc chuồng gà, nếu bác thích thì ra nhà tôi mà lấy về dùng, thoải mái đi không chỉ đủ làm 1 cái đâu mà là hơn đấy

3. giothoc

giothoc Bàn tay vàng

Thích đã nhận:
    7,809
    @ bác doan thanh tung :
    Loại dây đó còn gọi là dây lưỡng kim bác ạ, loại này dùng truyền tín hiệu của các thiết bị thông tin đời cũ (analoc) 15 năm nay không còn sử dụng nữa nên bác kiếm hơi khó đấy, họa may bác có quen ai làm trong các đơn vị thông tin của quân đội thì còn tìm được nhưng tôi thấy dây lưỡng kim nhỏ nhất cũng có đường kính 3 mm nên chỉ làm khung lụp được thôi. Bác ở Đà Nẵng thì ra chợ trời phố Nguyễn Trãi, chỗ hàng bán cáp lụa, tăng-đơ, pu-ly, tời...hỏi mua thép lò xo các cỡ về làm thì tiện hơn.
    Chúc vui !

4. doan thanh tung

Thích đã nhận:
    763
    bác nói chính xác qua.mình muốn tìm về làm khung lồng.loại này làm khá tốt.các loại thép khác mình có mình muốn tìm loại này làm tặng bác 1 cái.bác vừa mới mất cái lồng làm bằng thép ấy.lồng này đã 15 năm.

giothoc and tdj_phan like this.
  5. doan thanh tung

Thích đã nhận:
    763
    không có đồng chí nào ngoài đà nẵng hay quảng nam có loại dây lưỡng kim này không hay có mà giấu làm 1 mình đây ta.nếu có xin các bác chia cho em 1 ít đủ làm 1 cái lồng cũng được.

6. ngvu

ngvu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    388
    [con nào mới bị bù cắt chụp vậy? sao không up hình cắt và mồi ( bị thương) lên

7. doan thanh tung

Thích đã nhận:
    763
    con mồi không bị gì chiều đã gáy trở lại.hôm nào gửi ảnh qua mail cho anh.

8. M.A

M.A Well-Known Member

Thích đã nhận:
    233
    ngày xưa hay đi cắt dây thông tin về làm lụp hả,bây giờ dây inoc đầy rẻ ươt làm lồng vừa bền o sợ gỉ

9. doan thanh tung

Thích đã nhận:
    763
    cái dây lưỡng kim ấy hồi xưa bác để lại.làm lồng inox cũng được thôi nhưng mìnhc làm để tặng nên yêu cầu hơi bị khó thôi