Cần tư vấn đèn cho hồ 50x30x30

Thảo luận trong 'Ánh sáng' bắt đầu bởi vietlinh, 27/9/10.

1. vietlinh

vietlinh Active Member

Thích đã nhận:
    16
    Bể em kích thước 50x30x30.(tự dán)
    Các bác tư vấn giúp e nên chơi 2 bóng atman 45cm hay bóng compact.:confused:
    Trong 2 loại trên thì loại nào giá mềm hơn mà dùng vẫn ok
    Nếu dùng compact thì cần mấy đèn+công suất mỗi đèn+loại+tên? (em ko dành vụ compact này lắm)
    thank các bác trước:p

2. Mr_guns

Mr_guns Well-Known Member

Thích đã nhận:
    505
    em có 1 bể 40x25x30 đang dùng bóng compact 15w thấy vẫn rất ổn:D bể của bác em nghĩ kiếm 1 cái compact 20w là vừa chúc bể đẹp:D

vietlinh thích bài này.
  3. vietlinh

vietlinh Active Member

Thích đã nhận:
    16
    Cảm ơn bạn.Mình cũng định như vậy nhưng bể mình tầm 40 lít dùng 1 bóng compact 20w có sợ thiếu ko?

4. hungtks

hungtks Well-Known Member

Thích đã nhận:
    246
    Quan trọng là bạn trồng gì trong đó nữa, rêu giáy, dương sỉ thì bóng rạng đông hay philip là dc rồi, trân châu thì dùng Atman.

vietlinh thích bài này.
  5. súnon

súnon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    272
    nếu có điều kiệm em chơi luôn led đi cho nó long lanh, led 30W là đủ cho hồ, ánh sáng mạnh và sâu.:D

6. vietlinh

vietlinh Active Member

Thích đã nhận:
    16
    Mình định trồng TCN,NMC lùn và mấy loại cắt cắm hậu cảnh nữa:)

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:37 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:34 PM ----------

Cảm ơn ý kiến của anh,Nhưng e thấy bảo led giá ko được hạt dẻ cho lắm (còn đang là sv mà:p)
    Khi nào có đk thì sẽ đầu tư 1 quả theo ý kiến của anh cho nó hoành tá tràng=P~

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:41 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:37 PM ----------

Sáng nay nhân tiện lượn lờ hòa cùng không khí 1000 năm TL-HN.Em đã làm 2 quả này về roài,ko biết có ổn ko nữa?
    http://rangdongvn.com/vi/index.php?page=shop.product_details&flypage=shop.flypage&product_id=85&category_id=17&manufacturer_id=0&option=com_virtuemart&Itemid=11