Cần tư vấn gấp đang khó xử!!!!!!

Thảo luận trong 'Viện Chích chòe' bắt đầu bởi LUA_LOT, 5/6/08.

1. LUA_LOT

LUA_LOT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    325
    các sư huynh đồng môn ơi có vấn đề cần thảo luận đây ! có ý kiến cho rằng nếu thay lông thì zứt khoát fải rút sâu khô hẳn ,để tuột lửa hẳn luôn (vậy mới mau) . ý kiến thứ 2 thì vẫn để sâu khô giữ lửa nhưng 'dập' mồi tươi nhiều để xong lông chim k bị 'lãng' và rút ngắn thời gian căng lửa . ~X( tính sao đây ? cái nào hay nhỉ?

2. Squallthukhoa

Squallthukhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Cái nào cũng có cái hay hết.Mà khoa chọn cách bỏ sâu khô cho nó tuôt lửa để ra lông đẹp hơn.Lửa thì quan trọng nhất là bộ lông và cái đuôi mà

3. trove

trove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    41
    Theo mình bạn nên bỏ sâu khô ra , vì sâu khô nóng, như vậy chim ra lông sẽ xấu , bạn cũng nên hạn chế sâu tươi lại , cho ăn nhiều cào cào , cám thêm nhiều trứng hơn 1 chút . Đó là kinh nghiệm của mình nếu có gì thiếu hoặc không đúng nhờ các bác trong điễn đàn chỉ thêm .

4. chòe_than

chòe_than Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    cac bác cho em hõi khi nào thi cho an nhieu sâu khô vay các bac'? ma sâu khoo co' tác dụng gi vây.

5. tranquocnam

tranquocnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    421
    chim đang thay lông mà bạn cho ăn sâu khô là chim nín lông luôn và rất chạm rớt lông lắm bạn à, chim thay lông thì trùm áo 24/24 và cho nhiều cào cào vào là càng tốt

6. kenzy

kenzy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Để sâu khô thì sau này chim ra đuôi sẽ bị quéo lại chứ ko thẳng đâu bạn cứ dứt sâu và thay mồi sống thôi quan trong là cào cào,dế!!!

7. phohongtuyet

phohongtuyet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    300
    Bác bỏ sâu khô chuyển sang dùng cào cào già đi bác ui, chim sẽ ra lông đẹp mà vẫn nhanh lên lửa sau khi khô lông.

8. vinh_quangnam

vinh_quangnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    nên bỏ sâu khô đi, dùng cào cào, trứng kiến, trùn đất, nhưng trong bột phải có lượng trứng gấp đôi lúc bình thường.

9. nguyễnanhkhoa

nguyễnanhkhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    chim chích chòe lửa của em sao nó ít hót lắm các bác ơi làm cách nào để cho nó hót căng vậy mong các bác giúp em em là người mới vào nghề nên bở ngỡ

10. Fanxico

Fanxico Member

Thích đã nhận:
    3
    :laughing:à bạn cho nó phơi nắng và tắm nước cho ăn liu điu cào cào và trộn sâu khô với cám thử 2 tuần xem sao

11. nguyễnanhkhoa

nguyễnanhkhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    liu điu ở mình cũng ko biết có không con liu điu là con gì vậy mình cũng ko biết còn gì mong các bác nói cho mình biết được ko còn cám ở đây là phải đậu phộng và trứng trộn chung ko