Cần tư vấn hồ chỉ nuôi cá biển

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi thinhsontay, 13/2/13.

1. thinhsontay

thinhsontay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    154
    Chào các anh em trên abv cá biển, em hiện đang có 1 bể thuysinh nhưng nói thực cũng đam mê cá nuoc mặn lắm mà chưa có điều kiện, em giờ chỉ dám thực hiện 1 bể nuôi vài chú cá nuoc mặn loại rẻ tiền cho thỏa chí đam mê thôi ạ, nhờ các bác tư vấn giúp em e muốn làm 1 bể kích thước 50 x 40 x40 cm (tự dán) thì cần đầu tư những loại phụ kiện tối thiếu nào ạ, và nuôi như vậy có duy trì cho cá được khỏe mạnh k ạ? các bác lưu ý em chỉ thả cá thôi ạ. kte chắc đầu tư được tầm 1-2 triệu ạ, vì dồn cho cái bể thủy sinh cũng nghèo rồi. Thank các bác ạ

2. thanhdhkhtn

thanhdhkhtn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    369
    em cũng là người chơi thủy sinh và đam mê cá biển bác ạ, em cũng đã tự mày mò và tự chơi theo riêng cách của em( vì chưa có kinh tế) mà đi học hỏi thì thấy các bác ấy toàn cao thủ đại nội nên em chưa dám theo.h em cũng có 1 bể cá nước mặn và nuôi được ít cá.nếu anh có điều kiện thì qua em. anh em giao lưu.và em còn thừa ít đồ.bác cần thì em tặng, em là Thành 0902060063

tuanhaiphong thích bài này.
  3. thinhsontay

thinhsontay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    154
    bác ở chỗ nào hn ạ? có dịp e về hn gap bác giao luu.e o thị xã Sơn Tây bác ạ.