Cần tư vấn loc Hovaten

Thảo luận trong 'Lọc - Nước - Môi trường bể' bắt đầu bởi ipconfig, 13/2/12.

1. ipconfig

ipconfig Member

Thích đã nhận:
    0
    cho em hoi cai nay với em có tham khảo trên mang thấy có loại loc cua Hovaten

em muốn hỏi lại lọc này dung có tốt không và o hcm có bán không và gái bao nhiêu và bán ở đô mong mấy ah chĩ cho em muôn làm lại cài hồ nhà em thank mấy ah nhiều

Last edited by a moderator: 13/2/12
  2. txvandps

txvandps Active Member

Thích đã nhận:
    12
    Đã gọi là lọc theo ý tưởng hovaten thì là lọc tự chế thôi chứ mua bán gì... Dùng thì tương đối tốt, mình đã tự làm 1 cái và thấy chạy khá ổn định, nước trong... Giá tất cả những vật dụng cần thiết để chế lọc thì 300k trở lại...

3. Thoòng

Thoòng Member

Thích đã nhận:
    9
    Theo tôi! bạn nên cân nhắc kỹ trước khi làm hệ thống lọc!Vi hệ thống lọc được làm dựa trên yếu tố bạn nuôi cá gì!bể bạn như thế nào,size bao nhiêu.Còn chưa có kinh nghiệm chơi bể và làm lọc thì bạn nên ra ngoài mua hẳn 1 máy lọc AtMan về mà lọc cho khỏe!chúc bạn vui và thành công!

ipconfig thích bài này.
  4. ipconfig

ipconfig Member

Thích đã nhận:
    0
    mong ah chỉ cho chổ nào bàn với già cả bao nhiêu, ho nha em 60x30x30 thank ah nhiù

5. Thoòng

Thoòng Member

Thích đã nhận:
    9
    Ôi! hồ em size nhỏ quá thì không cần máy lọc xịn đâu em.Hồ em cứ phang thẳng cái lọc tràn trên là được rồi!em có thể ra tiệm kiếng nhờ người ta làm cho!giá thành không quá 100 ngàn đâu em( kiếng 5 ly là được,nếu khéo tay 1 chút xíu em có thể tự làm được)! với hồ 60x30x30 thì lọc tràn trên 3 ngăn là đủ rồi em.chúc em thành công!