cần tư vấn setup các cây có sức sống bền chịu đc cái nóng hè ko CO2

Thảo luận trong 'Chăm - Trồng cây' bắt đầu bởi iThienVu, 10/2/15.

1. iThienVu

iThienVu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    Chả là em cũng chơi thủy sinh đc 1 thời gian nho nhỏ, sắp tới ra tết rảnh tính setup lại cái bể 60x36x36, đang tính chơi theo kiểu hoang dã sống khỏe bền bỉ, có cả đá và lũa cho nó rừng rú

- Nền: tính đầu tư ADA để xem cảm giác nó hịn hơn quả nền bon bon cũ ra seo mà thiên hạ tung hô kinh quá

- Cây: Ráy nhỏ to các loại, Lan muỗng, lưỡi mèo, lưỡi mác, Tóc tiên
    tiền cảnh tính chơi cỏ đại, cỏ thìa, cỏ đỏ ( hỗn hợp cho nó xum xuê ). Trung cảnh làm ít tiêu thảo ( lâu lên vãi )

đèn thì nhà em có 2 máng odysea 60, lọc df 500. đặc biệt là ko sài bình CO2 ( cái này e để gần phòng ngủ nên ko thích, có rẻ nữa cũng ko bao giờ đầu tư quả bình này )

đang phân vân dự định như trên có gì rất mong các bác tư vấn thêm
    các cây trên là theo kinh nghiệm non nớt của bản thân về kiến thức thủy sinh cũng như địa chỉ bán cây ở hà nội ( shop Codao, thanhnga_bachkhoa và thỉnh thoảng ở cá xinh )

rất thích ráy nhưng chưa chơi bao giờ, ko biết là kết hợp nó với các loại trên có ổn ko 1? vì cái bẻ này em để tầng 3 mà nhà hay đi vắng nên ko có điều hòa điều hiếc gì hết, khá nóng về mùa hè, kinh nghiệm như hè vừa rồi là mấy đồng chí cói thanh hóa xanh mướt bay sạch ko còn cọng nào ))) các bác tư vấn cho tui nhé

2. datmoc

datmoc CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    708
    vảy ốc, ngưu mao chiên, ráy, tiêu thảo --> táng thật lực