cần tư vấn về cá

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi JustKen, 22/1/07.

1. JustKen

JustKen Member

Thích đã nhận:
    0
    em cũng vừa mới bắt đầu chơi cá la hán.:D .Có pác lào cao thủ chỉ em :blushing: ,mới chơi thì chọn con gì để nuoi cho đẹp.nhìn mấy pác nuôi thấy thix wá=P~ .Kiếm con nào thật đẹp thì khó wá#:-S (chủ yếu là rẻ và đẹp nhỉ:p :blushing: )

2. Supreme

Supreme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Có nhìu con đẹp lắm nhưng bạn phải chịu khó kiếm và có xiền nữa.Còn ko thì mua cá bột về mà nuôi nhưng hên xuôi thôi bạn ui(Nhớ kêu người có kinh nghiệm theo lựa giùm cho)Nếu ở Tân Bình thì PM tui,khi nào mua tui theo cố vấn giùm cho,giúp đỡ a e mới vào nghề

3. Snaky29108

Snaky29108 Member

Thích đã nhận:
    0
    Kamalau là rẻ nhất , nui mấy con nhỏ lấy kinh nghiệm rùi mai mốt hãy chọn cá đẹp mà nuôi.

4. 3dfish

3dfish Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cho hỏi ké tí, Bể cho ẻm LH thì cơ nào là vừa, và nêu cho phép nhỏ nhất thì cỡ nào, mình đang có bể 40x40x25, em bằng 2 ngón tay. á, hỏi thêm tí, với lại tại sao mình thấy bể của mấy bạn thỉnh thoảng lại có cái đĩa nhỉ ngộ quá ta, thk nhé.

5. BỂ CÁ

BỂ CÁ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chuyện cái đĩa có thể là để cho cá sinh sản đây , ngoài ra thì BỂ CÁ chưa biết cũng có tểh là trang tri 1 thôi , cábạn 2 ngón tay nuôi hồ thế cũng được rồi khi cá lớn hơn khoảng 23 ngón thì thay hồ thôi cá đến 4 ngón hay 3 ngón thôi bạn hãy cho nó cái 1m nhé , nhà rộng thúc cá lên hơn đó bạn .

6. 3dfish

3dfish Active Member

Thích đã nhận:
    0
    thk kiu, :( thế thì phải thu hẹp cái chỗ ngủ lại rồi (cùng lắm 2 anh em nằm chung 1 bể), cho mình hỏi thêm mới, có phải ẻm LH từ cá bột lên là thay mầu lột da à, vì chú LH bột của mình đang từ xanh sang hồng nè, xinh kinh, thỉnh thoảng vẩy với chân dụng, giờ hồng gần hết, còn mỗi cái đầu. =P~

7. m a r u

m a r u Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Tùy từng giốn nữa bác ơi nhưng thực sự thì giống nào cũng có giai đoạn chuyển giao này đó là vào lúc cá khoảng 1 ngón tay đến 2 ngón.

8. Kimmaluu1811

Kimmaluu1811 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Có một số giống thì phát triển và lên đầu nhanh nhu Kamlau, King Kamalau......Một số giống thì lên đầu và phat triển chậm hơn như RED DIAMOND, RED BIG HEAD, RED SHOCK.........Đối với một số bạn mới tập nuôi thì chon Kamalau hay King Kamalau la tốt nhất.

9. JustKen

JustKen Member

Thích đã nhận:
    0
    em cũng ở Tân Bình:applause: ,thế pác ở đường lào.em ở Bàu Cát:) .Có gì em mời pác đi uống cafe và tư vấn cá cho em:devil: :laughing:
    mà cho em hỏi pác kamalau là loại gì vậy :confused: ,chỉ em chút:D ,ko biết:p

10. BỂ CÁ

BỂ CÁ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Đúng rồi khi nhỏ ít màu và châu càng lớn càng trổ nhiều lên , con nào cũng vậy hết , bạn có thể cho biết giống của bạn là giống gì không?

11. 3dfish

3dfish Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Minh không biết nữa, minh đang tập post hình, nếu có thì cá bạn xem hộ và cho mình biết ẻm là loài nào nhé, mình mới nuôi mà, chẹp dùng điện thoại chụp nên hình hơi tệ, các bạn thông cảm nhé, nhưng ở ngoài hơi bị đẹp mình sẽ cố gắng mượn được cái máy ảnh để chụp, với lại cho mình hỏi nếu sau này mình mua bể 50x30x40 thì có vừa cho ẻm không nhỉ. thk nhé.:x

12. Supreme

Supreme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Tui ở gần bàu cát nè,hehe.bữa nào rảnh tui với bác gặp nhé,có gì PM tui hen.Cá ở nhà là King kamalau với supreme có gì thì wa nhà xem chơi

13. JustKen

JustKen Member

Thích đã nhận:
    0
    hay thế:D , gần nhà quá rùi,em ở ngay đường Trương Công Định:blushing: ,khi nào em với pác đi uống cafe:p, mà nhà pac ở chỗ nào:confused:

14. theduelz

theduelz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Trướng Công Định có quán Kala chuyên bán suprem đó có con suprem 1500 USD đó bạn biết kô vậy :D

15. m a r u

m a r u Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    con suprem đó để chơi thui chứ có bạn được đâu mà cái giá đó thì cao quá rùi.

16. JustKen

JustKen Member

Thích đã nhận:
    0
    chài ở đâu thế:confused: , tui ở gần đây đâu có nghe thấy con nào như thế:-S