Cần tư vấn về hồ!!!

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi lamcoo, 1/12/05.

1. lamcoo

lamcoo Member

Thích đã nhận:
    0
    :) Chào các bác!!! Sau khi hỏi thăm ở lần trước, bàn bạc với gia đình, má em quyết định là mua hồ JEbo. Zậy cho em hỏi mình nên mua hồ có nắp (đã bao gồm lọc nước, đèn), hay mua hồ rời, mua lọc nước, đèn riêng.
    Em ở Sài gòn, kích thước hồ một trong ba loại sau. Các bác tư vấn giùm giá cả luôn nhe, em sợ bị chém b-(
    Size: 600(L)X350(W)X450(H)mm
    1000(L)X500(W)X500(H)mm
    SIZE:1260(L)X470(W)X590(H)mm
    Cám ơn các bác!!!:)

2. fahsailam

fahsailam Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    257
    Nên mua hồ rời và mua lọc nước,đèn riêng. Hồ nếu có nắp hơi nóng của bóng đèn sẽ không thoát ra ngoài được và sẽ làm cho nước trong hồ nóng.Còn giá cả thì minh không biết.

3. lamcoo

lamcoo Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn bácfahsailam, mua lọc rời thì chọn công suất bi nhiêu, đèn bao nhiêu watt?
    Hồi bữa có bác nào giới thiệu em mua hồ jebo ở Cao quý? Zậy bác nào từng mua đồ ở đó, chắc biết chút về giá cả chứ hỉ.
    Mong tin các bác.
    Một lần nữa cám ơn bác "fahsailam"

4. Solid Blue Discus

Solid Blue Discus Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,846
    Anh Fahsailam nói đúng đó, đừng lấy nắp nhe..lấy về rồi bỏ đi cũng như không!Hồ kích thước như lamcoo nói thì giá cả không dưới 500k nổi đâu!:D mua thêm lọc thêm đèn thì ngót nghét 1000k roài!
    còn mua thêm cây, cá, nền...chưa tính đoá!

5. lamcoo

lamcoo Member

Thích đã nhận:
    0
    zay ah, nếu em cầm trong tay 1,500,000 thì đủ fải không, tạm thời em mua cây cá loại nhẹ tiền thui, từ từ có kinh nghiệm rùi thì nâng cấp.
    Ủa mà Solid Blue Discus ui. anh quên tư vấn về loại đèn, loại lọc, công suất từng thứ ứng với từng kích thước hồ cho em rùi. Zậy khi mua hồ có cần trả giá không nhỉ ?

6. fahsailam

fahsailam Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    257
    Nếu lamcoo mua hồ dài 600 mm thì nên mua máy lọc treo(thác) jebo 508 (số hiệu này không nhớ chính xác) 15 k còn nếu mua loại 1.000 mm thì mua loc trong 25 k và nếu mua 1.260 mm thì nên mua lọc ngoài jebo 3337 hoặc 3338 giá 75-80 k có bán ở Cao Qúy. Còn trồng cây muớn biết đèn sài bao nhiêu bóng thì tính 0.7 watt / 1 lít nước. bóng đèn có thể mua jebo nhiệt độ sáng 10.000 K và Phillips 865 nhiệt độ sáng 6.500 K nhé.

7. lamcoo

lamcoo Member

Thích đã nhận:
    0
    :-* cám ơn fahsailam nhiều, cám ơn các bác. Để mấy bữa em đi coi hồ. Nếu có gì sẽ hỏi các bác tiếp.
    Thui em đi học đây!!!