Cần tư vấn về quy cách hồ!!!

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi Hiep Hoa, 1/6/07.

1. Hiep Hoa

Hiep Hoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin chào, nhờ anh chị em có kinh nghiệm chỉ giáo:
    * Hồ 120cm x 40cm x 40cm thì đòi hỏi kiếng mấy li mới được, vì mình cần tới 3 hồ, nhưng mới đặt trước 1 hồ (thành 5 li, đáy 10 li giá 250k) tại cửa hàng chuyên làm hồ cá, thế mà lấy về đổ nước vào bị xì nước ờ góc hồ, sau đó nhờ người của cửa hàng đó bắn silicone lại nhưng vẫn còn xì, sáng nay mình phát hiện thành kiếng bị cong, tróc silicone ở phần kiếng viền bên trong, phần trên thành hồ, sợ quá mình hút nước ra chỉ chừa khoảng hơn tấc nước để mấy con cá đủ sống.
    * Mình lại tiệm kiếng (không chuyên làm hồ) đặt 120 x40 x50cao với kiếng thành 5 li đáy 10 li thì họ không dám làm vì sợ bị bung.... họ chỉ làm toàn bộ kiếng 8 li giá 350k
    ...... Rất mong sự góp ý từ anh em có kinh nghiệm, cảm ơn!

2. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Theo mình thì hồ 1.2m mà kính thành 5 ly thì quá nguy hiểm, nhất là khi chơi TS ta còn chất thêm đá, lũa, sỏi vô nữa...Bạn nên làm hồ kính ít nhất là 8 ly, đáy 10 ly, nếu không thì chơi 10 ly toàn tập cho yên tâm chơi lâu dài...những vụ bể hồ luôn là cơn ác mộng với nguời chơi TS, và 1 điều quan trọng là nên đặt hồ ở cửa hàng uy tín, chuyên làm hồ TS.
    Thân,

3. HOÀNG LÂN

HOÀNG LÂN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    He....he.....=)) =)) teo là đúng rồi bạn ơi. Bạn nên làm theo ý kiến của Blue_Dolphin ấy. Vì theo mình nghĩ thì khi là bể thủy sinh cũng nên tính làm cả rằng đáy cho chắc ăn(nếu cửa hàng không tư vấn) về sau đằng nào bạn cũng có nền che rồi. Chúc bạn sớm có hồ đẹp:laughing:

4. cavienchien

cavienchien New Member

Thích đã nhận:
    0
    tiêu là đúng rồi, làm hồ 1m2 mà kiếng có 5li quá mạo hiểm......pó tay.com luôn

5. CC_ABENLA2006

CC_ABENLA2006 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    120
    bể 1m20 giá 350k là hợp lý rồi, về khoản này bạn đừng nên tiết kiệm,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

6. _Mr_Boo_

_Mr_Boo_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    hồ thủy sinh 1m2 ko có giá 350k,trừ phi là hồ nuôi cá

7. ddhuans

ddhuans Banned

Thích đã nhận:
    51
    tui thấy bạn có thể làm cái phân nền rẻ, mua cây thường, mua cá cảnh bình dân cho bể thủy sinh nhưng cái hồ thì phải làm thật tốt!
    Câu tiền nào của đó luôn đúng trong đa số trường hợp, hồ là cái "nền" cho thú chơi lâu dài mà...phân nền có thể thay, cây có thể chết, cá có thể tèo nhưng hồ mà nứt/bể/gẫy/xì/lủng...thì hơi mệt đó bạn!!!