Cần tư vấn về setup bể mới TẠI HÀ NÔI

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi nguyenanh, 19/11/07.

1. nguyenanh

nguyenanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Xin thưa cùng các bác sau 1 thời gian suy nghĩ em quyết định setup một bể TS mới.
    Em là con gà mờ nên mong các Pro tư vấn giúp ạ:

1. Về Phần cứng:
    Bể em dự định mua bể ATMAN xem mấy của hàng ở phố Hàng đậu họ nói giá
    1,2m dài là 3,2triệu (Chưa có lọc + 600k/lọc ATMAN EF 3)
    1m dài là2, 8 (Chưa có lọc +600 lọc ATman EF 3)

Tất cả 2 bể trên gồm có (3 bóng trong bể + kệ (ko lấy kệ trừ 700k) chấm hết)

2. Phần mềm:
    Em không có nhiều thời gian nên không thể mày mò để tự set up lấy được ạ
    Cửa hàng họ nói nếu họ set up giá từ 800 k -1,2 triệu (Gồm có phân nền + Cây + Đá (Cho chọn thoải mái) +Lũa + sỏi ,cát, Cây, cá ... => hoàn thành một cái bể "Tất nhiên cây cá là giới hạn")

DỊCH VỤ SET UP TẠI NHÀ.

Vậy các bác làm ơn tư vấn giùm em :
    1. Phần cứng như thế là đắt hay rẻ (Hợp lý hay ko??) CÁC BÁC CÓ ĐỊA CHỈ NÀO BÁN RẺ LÀM ƠN CHỈ GIÚP EM?
    VỀ CÁI LỌC EM CÓ THAM KHẢO TRÊN DIỄN ĐÀN THẤY MỌI NGƯỜI HAY CHẾ .
    TUY NHIÊN EM LÀ MA MỚI VỚI LẠI ÍT THỜI GIAN NÊN KHÔNG ĐỢI CHỜ ĐƯỢC (TÍNH EM NÓ HÂM THẾ ĐẤY- THÍCH LÀ PHẢI NUÔN VÀ NGAY) ĐỂ NÂU NÓ NGUỘI MẤT SƯỚNG.
    CÁC BÁC CHO EM XIN Ý KIẾN VỀ CÁI LỌC A. ??? atman ef 3 nhé

2. Về phân nền em băn khoan quá cửa hàng họ nói là dùng phân nền tự chế (thấy lo lo "ko tin là sẽ dùng được lâu" ) Họ nói là dùng ADA nước nó sẽ đen. (Híc trong khi đó ăn em nhà minh nói dùng ADA là tuyệt nhất cho những người có ít thời gian). Trước mắt em sẽ ko dùng bình Co2, nghe nói có viên Co2 công nghiệp thay thế được bình Co2 XIN CÁC BRO TƯ VẤN GIÚP? (sau này em sẽ dùng sau).
    Bể 1.2 m thì dùng bao nhiêu phân nền ADA thì ok ạ?

Cây và cá thì ko đáng lo lắm cứ từ từ tìm hiểu có thể trồng bổ sung được ạ?
    Tuy nhiên các bác tư vấn giúp e : Tiền cảnh trồng cây gì, trung cảnh trồng cầy gì ? Hậu cảnh trồng cây gì? Cá thì để sau ạ.
    Em đang băn khoăn quá của đống tiền cả. Các bác tư vấn luôn giúp em về giá cả nha??
    Em chon bể đúc vì em thử nhẩm tính nếu làm bể ghép chỉ rẻ hơn được khoảng 1 triệu sau khi sắm đầy đủ phụ kiện. Vì vậy quyết định sẽ dùng bể đúc dài 1,2m.

ĂN em cho em ý kiến với nha:

Cái đời em nó khốn khổ thế ạ: Một thân một mình nuôi VESPA, một lũ chim cảnh "Đáng yêu lắm" bây giờ lại mắc vào cái này, vụ này là khổ đây ạ. (Muốn nuôi chó nữa mà vợ nó ko cho) Thôi thì cố vậy(.+.)

Các Pro tư vấn giúp em nha? Cám ơn các bác nhiều.
    Vì là ma mới nên em muốn nó suôn sẻ cho cái thú chơi mới mà cũ này ạ. Chứ 1 lần chẳng tốn bốn lần chẳng xong là oải lắm.

Tuấn Anh:
    nguyenanh9@gmail.com
    098 996 2268

2. hovaten

hovaten CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    3,243
    @
    Gia nhập CLB Cá đĩa - Thủy sinh HAN đê http://www.aquabird.com.vn/forums/forumdisplay.php?f=83
    Sáng CN hàng tuần ở quán Cây đa cung thiếu nhi Hà nội ọp ẹp . mọi thông bạn có thể cập nhật trực tiếp ở đó
    Trước mắt ko nên mua bể TQ khi làm bể thủy sinh vì nó nhiều bất cập
    Thân

3. nguyenanh

nguyenanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Em cám ơn bác họ và tên nhiều.
    E là gà mờ nên thú thật cũng đọc sơ qua các bài viết của bác rồi em là em rất ái mộ:x về kinh nghiệm chơi thuỷ sinh của bác. Có gì bác chỉ giáo giúp em:confused: . Bác có số điện thoại ko cho em xin em call cho bác=P~ .

4. Aaron

Aaron Member

Thích đã nhận:
    0
    sáng CN nào mọi người cũng ở đó hả bác
    bác cho em biết mấy giờ dc ko tiện thể bác cho em sdt của bác luôn
    để em học tập kinh nghiệm của bác cho tiện

5. Vietlam

Vietlam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    10h sáng chủ nhật hàng tuần các bạn nhé, gia nhập CLB các bạn sẽ tránh được cảnh dở khóc dở cười sau này như mình đã từng mắc phải.
    Thân