cần tư vấn về thời gian để lọc đáy

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi thienthachnho, 7/10/07.

1. thienthachnho

thienthachnho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Mấy bạn cho mình hỏi là thời gian lọc nước của mình như vậy có được ko một ngày mình lọc 2 lần sáng và chiều mấy bạn thấy loc như vậy có hợp lý ko.Nếu lọc như vậy thì có ảnh hưởng gì tới cá hay nguồn nước ko hay là phải để lọc nước suốt 24/24 vậy.Mình xin cám ơn

2. thucdo

thucdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    bạn nói cụ thể hơn đi vì 2 lần sáng và chiều nhưng mỗi lần bạn để 8 tiếng thì cá không sao cả, mình thì chỉ mở lọc ban ngày còn ban đêm tắt..... không biết có sao không ta!

3. thienthachnho

thienthachnho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    mình thì để thời gian ko có cố định sáng nếu có đi làm thì mở để nguyên ngày,chiều về thì tắt là ko mở nữa còn chiều đi làm thì mình mở một lát cho hút hết phân là tắt máy rùi mình đi làm 2 ca.Nói chung là mình rảnh lúc nào thì mở lúc đó.các bạn thấy như vậy có hợp lý ko.

4. kimcuongxanh288

kimcuongxanh288 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn nên để 24/24 , ko tốn nhiều tiền điện lắm đâu , vì hao điện rất ít , bạn nên để 24/24 là tốt nhất

5. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Nếu bạn mở như vậy cũng chẳng sao cả!Tuy nhiên,nếu bạn làm buổi chiều thì cần mở nhiều hơn,nói chung mở khoảng làm sao cho nó hút phân sạch và bạn cảm thấy nước trong là được,theo mình là thế!Khi tắt máy lọc thì nhớ mở máy ôxi nhé!
    Còn k thì mở như bạn thucdo đấy!
    K nhất thiết phải mở 24/24 vì vừa tốn tiền điện vừa phí........,tiết kiệm được khoản nào thì hay khoản ấy chứ bạn!!!!!