Cần tư vấn

Thảo luận trong 'Ánh sáng' bắt đầu bởi TuanDat_M, 12/11/13.

1. TuanDat_M

TuanDat_M Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Các anh cho em hỏi là hồ em 60x40x40
    em có thể sài đèn :bộ đèn 1 máng nhưng có 2 bóng ! và em sài tổng cộng 4 bóng này cho hồ thuỷ sinh được không ạ !
    và có cần thay 4 bóng philip thành Jobo hay loại # dc ko ạ !
    Xin tư vấn cho em các loại tên đèn vừa với cái loại này !

THANKS

2. LêTuấnAnh

LêTuấnAnh Guest

thấy bạn cũng mới chơi đang tìm hiểu nhiều, đèn thì bạn dùng 2 máng T5HO 60cm là ko phải suy nghĩ nhé, lọc DIY thì ko nói còn mua thì bạn chọn DF700, nền thì 1 bao ADA độn nham thạch ở dưới tạm thời phần cứng thế mình nghĩ là ổn :D chịu khó ghé mấy topic mua bán tnào cũng có đồ ae thanh lý. chúc bạn sớm có hồ đẹp :D

3. TuanDat_M

Thích đã nhận:
    10
    thanks a ! mà ADA mắc quá thay bằng GEx dc ko a ! hay RH !

4. LêTuấnAnh

LêTuấnAnh Guest

mình chưa dùng Gex nên ko biết :D RH thì bể đầu lúc mình mới chơi có dùng, nền RH ra màu nước vàng khè thay nước miệt mài ko đỡ(cái này thì là hên xui :D), đc tầm hơn tháng chán quá lật bể dùng ADA, bạn có thể xem ae nào bán nền trộn hoặc có công thức nền trộn thì học làm theo, tiết kiệm mà chất lượng, đầu tư ngay từ đầu còn hơn sau này phải bỏ đi đầu tư lại từ đầu bạn ạ

5. TuanDat_M

Thích đã nhận:
    10
    có Smekong và cái nham thạch ! còn có cái bịch phân hột màu đen gì đó ! ko có tên ! mà trại cá CHÂU TỐNG Q12 bán 50k 1 kg !
    em thấy trong trại cá CHÂU TÔNG thì toàn sái loại phân hột này rãi full nền ! chơi toàn rêu moss thoy !