Cần tư vấn

Thảo luận trong 'Hỏi đáp kinh nghiệm liên quan tới betta' bắt đầu bởi justin bieber, 17/3/11.

1. justin bieber

justin bieber Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Các bác biết ở đâu bán cá đá cái không , ông chú mình cho mình con cá đá ( đực ) về Lâm Đồng đá nó đá rất pro ai cũng thua , mình đang tìm chỗ mua cá đá cái để về ép
    Mình không biết cá đá cái khoảng bao nhiêu 1 con cần các pro tư vấn

Namç thích bài này.
  2. justin bieber

justin bieber Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Các bạn giúp tui với , tui đang rất cần sự giúp đỡ của các bác đó

Namç thích bài này.
  3. Naioneone

Naioneone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    cá đá chỉ đá có 1 lần rồi thôi là hết sau đó là đem đi ép,bạn nói là ai cũng thua bạn hết như vậy con ca đá rất nhiều lần, là không có thật, về việc ca đá mái thì không có ai chia lại đâu, muốn thì phải mau cá chợ rồi về lai tạo ra mà thôi,

Namç thích bài này.
  4. Namç

Namç Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Anh Naioneone nói chưa hẳn là đúng đâu ạ
    Cá đá cũng có thể đá nhiều lần nếu trong trận không bị xây sát nhiều,hoặc cá có bản tính sung mãn(cái này em đã thấy con cá đá của cái ông già ngoài hội Betta CV Lê Thị Riêng đá thắng 2 trận liên tiếp nhưng vừa vào trận thứ 3 thì lăn ra chết.Cái này hình như 2-3 năm rồi giờ không thấy ông ấy nữa)
    Còn cá mái thì tùy chỗ anh ạ
    Hình như là ở mấy cái khu chợ cá lớn như:Lưu Xuân Tín,Nguyễn Thông...
    Nhưng hổm rồi em đi ngang qua Lưu Xuân Tín thì thấy họ bán Betta rất nhiều em nghĩ chỗ ấy có đấy anh ạ
    Chúc anh có 1 đàn con đẹp ạ :D

5. lia_thia_rong

lia_thia_rong Member

Thích đã nhận:
    2
    thường mình thấy ae chơi cá đá chuyên nghiệp thì con cá chỉ đá 1 lần ko đá lần thứ 2 đâu bạn . Nếu đá 2 lần thì chắc do gặp đồi thủ wa yếu nên ko bị ảnh hưởng nhiều , còn gặp nhưng đối thủ ngang tầm thì bào đảm với bạn là ko thể .

Ca mái muốn ép để có bổn tốt phải vào những lò chuyên cá đá độ ( nhưng ko dễ gì mua đc đâu nha ) , còn cá mái ở ngoài chợ thì hầu hết là cá dạt ỏ ko phải là bổn tốt để có thể cản ra đá .chúc chủ topic tìm đc cá mái bổn .

6. nguyenphibang

nguyenphibang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    "lia thia rong" nói đúng đó bạn ah. chọi chiến thường chỉ đá 1 lần. dù cho đối thủ có tệ thì lần 2 răng nó không bén, không đủ như lần 1, sức công yếu đi. lần 1 là ok nhất. cá mái thì bạn chiu khó đi săn các lò bên an phú đông rất nhiều....

7. thongvictory

thongvictory Member

Thích đã nhận:
    3
  8. Đức Quậy

Đức Quậy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    cá đá dân chơi chuyên nghiệp chỉ cho đá một lần thôi bạn ạ.vì sau một lần đá con cá sẽ bị thương khá nặng.có thể bề ngoài bạn thấy chỉ bị xướt xát nhưng nội tạng bên trong đã bị tổn thương khá nặng đó