Cần xin ý kiến các Bác về cho cá ăn bằng trùn chỉ đông lạnh

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm cá biển' bắt đầu bởi tony_phan, 14/4/13.

1. tony_phan

tony_phan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    Như tiêu đề mình từ thủy sinh san cá biển,lúc trước mình chơi hồ thủy sinh thì cho cá ăn loại trùng chỉ đông lạnh,san cá biển mình cũng mới chơi đây và hồ đã được 1 tháng mình chỉ mới bắt máy em cá thường thôi nhưng đang cho ăn tạm thời là trùng chỉ đông lạnh (vì trong tủ còn dư lại 2 vỉ bỏ thì tiết)khi bỏ vào thì thấy mấy pu vo phặp phặp tới tắp luôn (mỗi lần chỉ 2 viên)nếu mình cho ăn như vậy cá có đủ chất ko,có bổ sung thêm gì cho cá nữa ko,vì sắp tới mình chuẩn bị thả cá tốt hơn nhưng lo sợ cho cá ăn như thế được ko và có làm cho hồ bị ảnh hưởng gì ko,các bác nào có kinh nghiệm vào chỉ giáo em út với,thank you các bác trước:-S#:-S

Vinhchinguyen thích bài này.
  2. tepviethadong

tepviethadong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Lót dép ngồi hóng nhờ các cao thủ giải đáp .

3. danscali

danscali Well-Known Member

Thích đã nhận:
    221
    cho an xong loại này thì tha hồ tốn tiền kéo NO3/PO4 xuống........trùng chỉ cũng o có nhiều chất bằng những thức ăn khác.

4. nuphar_japonica

nuphar_japonica Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    mình thấy ở Green Chapter họ cho ăn bằng trùn chỉ cho cá bảy màu ăn luôn đó, loại trùn móc dưới cống lên á, ma cá, quỳ và san hô vẫn nở tốt, còn ko mua ảtemi ấp nở rồi cho ăn cũng tốt

5. danscali

danscali Well-Known Member

Thích đã nhận:
    221
  6. tony_phan

tony_phan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    heee vậy mình cho ăn trùng chỉ no3 của mình chỉ 18,5,,nhưng po4 lại 21,7,,,,cha cha vì kinh tế mà mắc thêm cái ghế (po4) lại mệt nữa đây,anh ‎ danscali lỡ giúp giúp cho chót chỉ mình cách khắc phục luôn nhe,mình cám ơn ‎ danscali đã đưa ra thông số từng dạng thức ăn thật là bổ ích cho người mới chơi như mình