Cảnh báo anh em

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi Ga tre can tho, 23/6/12.

1. Ga tre can tho

Ga tre can tho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    649
    Có 1 thằng nick là mrvuongthang(tên là thắng,30t) ở hà nội,nó mua gà của mình,kêu mình chuyển ra hà nội,nó nói nó sợ chuyển tiền trước vì nó bị lừa,nên nói mình gởi ra rồi khi lấy gà nó sẽ trả tiền,mình thấy cũng không đáng nhiêu có 1 triệu ,thấy nó cũng mê gà rồi nói thích nuôi,anh em gặp người cùng sở thích,kết thêm bạn thì sao không thích,nên mình gởi ra hà nội cho nó,ra đó nó nói thôi mình đưa gà rồi nó trả tiền sau,không thì nó gởi gà lại cho mình,anh em nghĩ chơi ác không?2 ngày đi 2 ngày về gà nào chịu nổi,anh em nghỉ tin nó không?mình không đồng ý bắt đầu ép giá mình,mình giận quá nên nói xe chuyển gà vào cần thơ lại,mình thà để gà chết cũng không cho nó toại nguyện,mình làm ăn với anh em ngoài đó có những anh em uy tín,mình chưa gởi gà mà chỉ nói tiền là họ gởi cho mình trước,bởi vậy nhắc anh em chỉ nên làm ăn với anh em nào uy tín,gà có mắc nhưng bảo đảm

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:49 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 05:47 PM ----------

số điện thoại nó nè 0167 58 58 185,tên nó có thể giấu nick có thể đổi,anh em cẩn thận

black_ga_mask, dluan, hphuc and 20 others like this.
  2. babybyby

babybyby Member

Thích đã nhận:
    35
    30t rồi mà có 1tr làm mất danh dự của 1 con ng sao thật là buồn cho những ng như thế

Ga tre can tho thích bài này.
  3. jackie

jackie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,318
    thời buổi này tiền trao cháo múc,ko tin ai là tốt nhất anh àh,thôi bỏ qua đi anh coi như cho em gà đi du lịch 1 chuyến,anh copy cái số đt đó lên google tìm,ra cả đống kìa anh,anh em vô xem là bít hắn là ai liền

Last edited: 23/6/12
  4. phe-ro

phe-ro CLB Gà cảnh Bình Dương

Thích đã nhận:
    1,638
    chẳng lẻ sản phẩm kém chất lượng hay sao mà gơỉ gà ra trước?...thôi rút kinh nghiệm.

5. trong_gatre

trong_gatre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    309
    chỗ nào cũng có bọn ác tồn tại.......chia buồn cùng bạn.nếu đam mê thật sự ko ai làm vậy đâu

6. vo_danh

vo_danh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    205
    Kém chất lượng thì đâu ai dám gửi gà ra cho coi bro...thà để gửi tiền rồi giao gà,mình vẫn lợi hơn nếu có ý làm ăn mất uy tín....nếu nói chủ toppic bán gà ko đúng thì cứ trả gà về vì ko đúng như trong hình hay sao đó,chứ hẹn trả tiền sau rồi trả giá làm gì,đam mê và trung thực thì sợ gì ko kiếm được gà vừa ý....thôi thì lần sau miễn bàn cái vụ gửi xa cho xong chủ topic ơi....mất lòng trước ,dược lòng sau vậy...ae vẫn vui vẻ

Last edited: 23/6/12
    ThienHa, jackie and Ga tre can tho like this.
  7. Ga tre can tho

Thích đã nhận:
    649
    mình làm ăn đàng hoàng,gà mình không đẹp bán cho mang tiếng,nó muốn ép mình vô thế,để lấy không đó mà

8. đứcmạnh

đứcmạnh Chủ stick thương mại

Thích đã nhận:
    511
    Theo tôi, cái trò ship hàng trước rồi gửi tiền sau thì xin MIỄN.

Năm 2010 tôi bán thiếu 1 phần cho 1 em ở Hà Nội ( cũng member trong diễn đàn ABV này chứ không đâu xa lạ !) rồi "xù" luôn.

Vậy mà khi tôi ra Hà Nội chơi, vẫn " tỉnh queo" đến uống cà Phê, gặp tôi như không có chuyện gì xảy ra. Thế mới là "dân chơi của "Thủ Đô" " đấy!!!.
    Sau này vô tình nói chuyện với 1 số anh em ở Gò vấp mới biết: cái chuyện mua gà thiếu rồi " than thở" không có tiền trả của " em " nó xảy ra đều đều...
    Trên Điễn Đàn tôi không thèm nêu tên.
    Anh em nào muốn biết gọi cho tôi, tôi báo cho biết để mà né
    Mạnh

9. philongesc

philongesc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    241
    1tr thì cũng nhiều thiệt nhưng so với uy tín thì không là gì, giang hồ hiểm ác khó lường những người như vậy a e cần tẩy chay hết ...., chia buồn với bạn, coi như rút kinh nghiệm vậy.

jackie and Ga tre can tho like this.
  10. thuantran

thuantran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    coi như cho tiền no mua thuốc uống đi bạn ơi .thời buổi này uy tín ko có đâu chỉ có bọn lừa tiền thui .chia bùn cuàng bạn vậy

11. hoàng dương

hoàng dương Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,822
    Dân ngoài đó chán lắm các bạn ơi, đừng nghe tụi nó hứa này hứa kia. Cứ có tiền thì gửi gà.

12. danangcity

danangcity Well-Known Member

Thích đã nhận:
    702
    theo tôi thì không nên chuyển gà trước khi chuyển tiền bạn à,cẳng thà mất lòng trước được lòng sau,góp ý với bạn đôi điều

Ga tre can tho and thuantran like this.
  13. mr_gakieng

mr_gakieng Member

Thích đã nhận:
    10
    mình thì cũng có quan điểm như các bạn ở trên, chuyển tiền rồi ship gà.
    1 tr có là bao , mà làm ăn mất uy tính quá, thiết nghỉ mấy người đó làm đc gì khi mà chỉ có 1tr mà cũng để người ta mua đc uy tính lẫn nhân cách

14. mrvuongthang

mrvuongthang Member

Thích đã nhận:
    58
    chào Vinh.qua những chuyện thế này chắc tôi đoán bạn ít tuổi hơn tôi.Và tôi cũng hiểu cảm giác của bạn và k trách bạn. Tôi sẽ chỉ nói vài lời thôi. Thứ nhất tôi mua gà của bạn vì tôi thích và bằng lòng với cái giá 1tr bạn để lại cho tôi.thứ 2 tôi cũng tâm sự và quý bạn vì bạn rất nhiệt tình. Thứ 3 tôi không bao giờ có ý ăn không của bạn hai con gà đó.đây là sự cố.và thứ 4 bạn đọc lại xem có bao nhiêu lời tôi xin lỗi bạn nhé.
    Về sự việc: sáng tôi ra lấy gà và điện hỏi bạn nhà xe sao chưa về tới bến nước ngầm tôi đợi ở đây rồi.bạn nói chiều.và tôi đi về.Chiều chị tôi bị sốc phải đưa đi viện cấp cứu, không biết sống chết thế nào. tôi nt báo để bạn biết rằng tôi k ra lấy gà được.nếu chuyển gà lại được thì là cái tốt còn không gửi lại số tài khoản tôi xong việc sẽ gửi cả tiền gà, tiền xe.có lẽ bạn nghĩ tôi ép giá, có lẽ bạn cho rằng tôi đưa bạn vào thế.cái đó tôi đã nt nói mong bạn hiểu vì chị em sống chết chưa biết thế nào mà tôi còn đi lấy gà được thì chắc k phải con người.
    về vật chất: đôi gà có 1tr thôi, tiền xe 200. tôi sẽ trả đủ cho bạn khi chị tôi bình an vô sự.
    bạn tên VInh. số tài khoản của bạn là: 0103855552 ngân hàn Đông Á. số điện thoại của bạn là: 0907257925. Nếu tôi lừa chắc tôi chẳng giữ mấy cái thông tin này để xin lỗi bạn sau khi xong chuyện đâu. Tôi biết bạn sẽ lên đây nói những điều thế này nên tôi lên viết vài lời để lấy lại cái chữ tín và cũng mong bạn đừng gọi tôi là thằng. Chị tôi chưa biết sống chết ra sao.sau khi tôi xong việc tôi sẽ gửi tiền và có lời xin lỗi đàng hoàng đến bạn. Từ lần sau nếu có tức cũng đừng vì thế mà nói những lời cay đắng như vậy Vinh nhé. nếu ngày mai người thân của bạn bị như vậy, bạn có còn có thời gian đi gửi gà cho tôi không ??? nếu lừa bạn tôi đi lấy gà làm gì?nếu lừa bạn sao tôi xin lỗi bạn làm gì?nếu lừa bạn sao tôi không tắt máy mà lên đây nói những lời này làm gì??tự cho mình câu trả lời đi Vinh ạ!

15. Ga tre can tho

Thích đã nhận:
    649
    nè bạn,lúc đó bạn nói đưa mình trước 500k mình cũng chấp nhận,tiền kia trả sau,vì gà mình đã ra hà nội rồi,rồi sau đó bạn ra xe mà đòi lấy rồi trả sau,bạn nghỉ có tin không?rõ ràng là có vấn đề,mình đã cho bạn cho hội đưa trước 500k ,bạn đòi lấy không trả tiền sau,rồi gà gởi vô đây lại bạn nghĩ đi 5 ngày gà có chết không?còn số tài khoản mình gởi cho bạn lúc đầu,bạn nói gà gởi ra hà nội trả tiền sau,có số tài khoản đâu gì lạ.Gà gởi tới cần thơ mình tốn 400k tiền xe,gà mình chết nữa,bạn nói có trách nhiệm thể hiện đi,sao mình gọi đt không nghe??

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:00 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:55 PM ----------

thiệt là mình rất nhiệt tình với bạn,không muốn nói lên làm chi cho phiền phúc,nhưng bạn không có gì cho mình thấy bạn không có gì,mình gọi đt bạn cũng không nghe?giờ gà chưa về tới nữa,mình không giận và tức cũng không đi tới nước này,mình đã cho bạn cơ hội

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:03 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:00 PM ----------

mình nói thật đàng hoàng với mình,gà chỉ là chuyện nhỏ,mình rất nhiệt tình với bạn,mà bạn làm mình thất vọng,mà nói nghe có gì gọi đt mình,nhắn tin trên đây chỉ làm bạn thêm kì

16. minhbach

minhbach Well-Known Member

Thích đã nhận:
    498
    mấy ông nào nào bình luận dân ngoài đấy chán lắm thì suy nghĩ lại nhé ở đâu cũng có người tốt người xấu cả đừng suy nghĩ nông cạn vậy. còn chuyện bạn ga tre can tho va anh mr vuongthang chắc cũng có chút hiểu nhầm mong 2 anh sớm giải quyết ^^ cho vui vẻ. cầu chúc cho chị của anh vuongthang bình an vô sự!

17. heongungay

heongungay Member

Thích đã nhận:
    20
    Anh Thắng vô trả lời tiếp đi anh............................................

18. BinBinLA

BinBinLA Member

Thích đã nhận:
    25
    Thôi đóng topic là đc rồi mấy a ơi. chuyện có lớn lao j đâu. vật chất nó chỉ là phù du thôi mà... 2 anh nên thông cảm với nhau và zàn xếp sao cho êm đẹp mà vui vẻ vẹn toàn. chuyện hiểu lầm là chuyện bình thường giữa 2 bên, và nếu như ko fai hiểu lầm đi chăng nửa thì ae cứ nghĩ nó là bình thường lun đi, có chết chóc ai đâu, sẽ tốt cho mình thôi, như vậy cho cái "tâm" mình nó thanh thản hơn thôi :). Đừng giận nửa 2 bạn. sống ở đời được cái này mất cái kia... mà mất cái kia bít đâu ta được cái khác "tốt" hơn...

19. Mr_Huy

Mr_Huy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    894
    Ông nói thì nghe hay lắm , thử bị 1 lần xem sao ? Có cái " TÂM " mà ôm cục tức hong . Đặt niềm tin cho người ta mà bị làm thất vọng đó , cái cảm giác rất khó chịu ...