cảnh báo những điểm cắt cổ người qua đường

Thảo luận trong 'Tin tức đó đây' bắt đầu bởi cuongphat, 26/7/07.

1. cuongphat

cuongphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Dưới cầu vược xa lộ Hà Nội nơi trạm 2 gần suối tiên. dưới chân cầu có mấy ngưởi bán nước chuyên cắt cổ người qua đường ghé vào uống nước .giá 1 chai sá xị 8.000 1 khăn lạnh 3 ngàn. (giá cao hơn nhà hàng )Ae hãy thận trọng

2. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    hehehehe.......bác Cường mở cái mục này coi hơi bị được à!!
    Vậy anh em nào cần có các cảnh báo khác thì bỏ vào đây cho mọi người rút kinh nghiệm luôn nha!

3. Des

Des Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    Bây giờ vậy là đỡ rùi đó. Hồi đó mình và thằng bạn đi tới đoạn này gặp trời mưa vô trú mưa, 2 thằng làm 2 chai "Sting dâu" + 5 điếu mèu. Tính tiền 46k:eek: . Hết hồn giả bộ đánh bài "Khóc":D " tụi em sinh viên... này... nọ" còn có 20k ahB) . Bà "mập" nhìn mặt gấu trợn mắt rùi... "~X( thôi... đưa hết đây cho tao, lần này cho nợ... lần sau có đến nhớ trả nha mày... cái đồ ăn giựt". [-( Bó tay bà này, thằng bạn mình cũng đâu có vừa:"dạ... cảm ơn dì, lần sau tụi con qua sẽ ghé trả cho ...":-S . :laughing:
    Thằng bạn lầm bầm: "Dân Q.8 mà bị ăn hiếp dễ vậy sao"
    Nó quay sang bảo "mày chở tao đi" Thế là mình lên xe chuẩn bị rồ máy, sang số, bổng nó vỗ vai, "chờ tao chút"....!!!!
    "Bà mập... Trả tiền bà nè...!!!...Xoảng" nó nhảy lên xe bảo... đi.! " bả thích trả tao trả bả rồi đó." (nó cầm cục đá xanh chọi thẳng vào cái tủ kính của bà mập)

4. Hiep Hoa

Hiep Hoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cảnh này thì thường lắm, mình dân miền tây nên thường về quê, những ngày thường thì không sao, giá cũng ổn (ăn + uống).... nhưng vào ngày lễ thì giá cao ngất ngữơng luôn, bữa 30-4 & 1-5 nghỉ lề về quê, mình đi 6 người ghé 1 quán bình dân (không có bản hiệu- đăng ký kinh doanh), thấy khách cũng đông lắm, kêu thức ăn và nước uống, đồ ăn thì dở lắm... thế mà lúc tính tiền, nghe xong giật mình luôn, giá cao gấp 3,4 lần ngày thường.... mà ăn dở ẹt... => vì vậy rút kinh nghiệm chúng ta nên vào quán ăn lớn thì sẽ không bị chém oan, dẫu mắc nhưng xứng đáng!
    về xe cộ: Các bạn tuyệt đối đừng bao giờ đi mấy xe "dù"- xe du lịch rước khách dọc đường không bến bãi, khi bạn ra gần tới bến xe cảng miền tây, thấy mấy chiếc 16,25 chổ khách khá đông, họ bảo lên xe đi chạy liền nè, khi bước lên, họ cứ đậu mãi, khách cự cãi, họ chạy được 1km thì quay đầu lại, cứ lòng vòng cả tiếng mà chưa chạy hẳn, khách đòi xuống xe thì họ đóng cửa nhốt lại không cho xuống, ai "đữ lắm" thì cãi lộn 1 hồi mới được họ mở cửa ra; thứ 2 là xe chở quá số người cho phép, nhồi nhét như mắm.... khi bị công an phạt xong họ sẽ tiếp tục kiếm khách nhét vào hơn để bù tiến phạt...., và dù đúng tuyến hay không học cũng ruớc cả, sau đó sang xe lấy lời..... vừa bị nhồi nhét, vừa nghe cãi lộn, àm thời gian còn tốn nhiều hơn.......... mình khuyên các bạn nào có đi xa thì nên vào bến xe mua vé cho an toàn, đừng nên nhẹ dạ nghe lời mấy lơ xe "du lịch dù" ôm cái tức vào thân!, những điểm xe dù điển hình: bên ngoài bến xe cảng Miền Tây, trước cổng KCN Sóng Thần,....

5. pe_bau

pe_bau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác cuongphat coi bộ tức về ch này lắm nhỉ !!
    Hì ... nhưg mà cảm ơn Bác vì đã lên tiếng giúp mọi người ...
    hé hé ...
    giã sử có ng vào wán đó àm cầm thiếu 1ngàn khi đọc tin này thì pãi cảm ơn bác nhìu lém ý !!!

6. bmk76-bnd

bmk76-bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Thông tin của bạn rất hay, nhưng mình góp ý một chút. Tiêu đề bạn nên cho dấu nháy vào câu cắt cổ thành "cắt cổ" để mọi người khi nhìn vào không bị hiểu nhầm tin giật gân, câu khách.

Một lần nữa cảm ơn bạn, mặc dù mình ở ngoài HN chưa vào trong đó bao giờ.

7. nhsang

nhsang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    sặc em đi câu cá với 3 em nè đi ngang thấy khát nước ghé vào quán nước mía , kêu 2 ly nước mía chút ra tính tiền thì 20k ( 10k 1 ly ) gần Suối Tiên hĩ xhix

8. conlele

conlele Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84