Cảnh báo

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi gatrerungvinhlo, 6/6/14.

1. gatrerungvinhlo

gatrerungvinhlo Banned

Thích đã nhận:
    347
    Mình có đăng tin bán gà trên chotot.vn, hôm kia có thằng nó nói (tên Hiệp) nó ở phường Tân Phong, quận 7, kêu mình gửi 3 con tre cho nó, hôm qua thức sớm ra bến xe Vĩnh Long chuyển cho nó và nhờ thằng bạn là thổ địa đất Bình Tân nhận và chuyển gà cho nó, khi nhận gà và thằng bạn chuyển gà có điện cho thằng kia và nó kêu giao gà ngay ngã tư Hàng Xanh, thuộc phường 21, quận Bình Thạnh, hểm 72, nhưng khi nhận gà thì nó trì hoãn không giao tiền cho bạn mình và nói vào nhà lấy tiền rồi đi mất tiêu, điện thoại thì tắt máy, bạn mình đành ra về và mấy người trong hẻm nói rằng thằng đó là dân lừa đảo, cho biết tên nó và con ai kêu ra công an Phường 21 quận Bình Thạnh để báo công an xử lý, ra công an thì được biết nó chuyên lừa đảo là tên thật là Tuấn Thanh chung băng của Tuấn mập, ngụ hẻm 72, phường 21, quận Bình Thạnh, chuyên lừa gà của anh em các tỉnh miền tây, bằng thủ đoạn trên, thằng đó con của bà Phương gần nhà ông Thanh Thẹo, qua đây mình gửi lời cảnh báo đến anh em diễn đàn biết để phòng tránh, hoặc anh em nào gần khu vực này cho biết thông tin thêm về băng lừa đảo trên, mình rất cám ơn, dù 3 con gà có 3 triệu nhưng dù sao cũng tiếc nay cảnh báo đến anh em biết. (ĐT thằng lừa đảo 0909904982) (hiện công an phường 21 đã mời mấy thằng lừa đảo này để làm việc, bạn mình cho biết)

Last edited: 6/6/14
  2. nhatke

nhatke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    193
    bạn gan thiệt........!gà đá cũng được coi là một trong nhưng môn cờ bạc....bị cấm...!công an phường hay quận rất ghét...! nghĩ sao bán gà không được đi báo công an...!hihihihi hài thiệt nha...................!

3. Nhau

Nhau Active Member

Thích đã nhận:
    21
    Ra chỗ mấy chú công an nói là gà "kiểng" chắc không ghét lắm đâu. Kêu bạn của bạn cẩn thận kẻo nó rình rình ra trả cho vài nhát dao hoặc vài cục gạch làm kỷ niệm đó. Gặp mấy thằng trời ơi đó cũng nguy hiểm lắm.

gatrect thích bài này.
  4. gatrerungvinhlo

gatrerungvinhlo Banned

Thích đã nhận:
    347
    Không có nói gà đá bác ơi, chỉ báo công an nói rằng mấy con gà tre nuôi làm cảnh thôi

5. nowhy

nowhy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    dạo này nghe anh em nói nhiều có người giao gà vô hẻm bi ham dọa lấy gà. và địa điểm cũng là hẻm gần hàng xanh. bữa có anh em nào trên face đăng tình hình như vậy anh em cẩn thận.

Lê Tuấn and gatrerungvinhlo like this.
  6. gatrerungvinhlo

gatrerungvinhlo Banned

Thích đã nhận:
    347
    Đúng là hẻm 72 gần ngã tư hàng xanh đó nowhy, mấy thằng đó chuyên lừa đảo, công an phường 21 đã mời nó lên rồi có đợt này tiêu luôn

Lê Tuấn and nowhy like this.
  7. binhva

binhva Well-Known Member

Thích đã nhận:
    164
    hẻm này nổi tiếng hồi xưa tới giờ.tui có vô đây đá 3 lần.toàn dân nghiện ngập với buôn bán xì ke ko hà,nói chung phức tạp lắm.

Lê Tuấn thích bài này.
  8. gatrerungvinhlo

gatrerungvinhlo Banned

Thích đã nhận:
    347
    Đúng rồi mấy thằng lừa đảo đó giờ tắt máy không dám bắt máy mấy hôm trước còn dám gọi lại mình chửi mình nữa chứ nó nói có 3 con gà mà báo công an cái gì vậy mới hài chứ, lừa đảo còn dám gọi lại đúng là hy hữu

trenhunggia and Lê Tuấn like this.
  9. NgoHuy

NgoHuy New Member

Thích đã nhận:
    0
    cùng cảnh ngộ với bạn tại chỗ đó luôn...cách đây 1 tháng....khác một chỗ là nó đưa 1 thằng đang phê đá ra kề dao vào cổ em mình :(

10. mupxxit

mupxxit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    558
    sao lúc ở Vĩnh Long lúc ở Cần Thơ vậy chú..........................................................

11. kingkhung

kingkhung Banned

Thích đã nhận:
    30
    Hai néo cần Thơ mà .............................................................. ..........................

12. gatrerungvinhlo

gatrerungvinhlo Banned

Thích đã nhận:
    347

Mình có nói mình ở Cần Thơ sau bác, gửi xe thì phải về bến xe cần thơ chứ, bên tôi không có xe chạy tuyến lâm đồng, còn tôi có là thằng haineo gì đó không thì chú cứ thử xem IP thì biết liền

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:30 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:28 AM ----------

Còn chú này thích sạo quá ta, haineo này vậy chú em kingtỏm,,,,,,,hic hic....

13. kingkhung

kingkhung Banned

Thích đã nhận:
    30
    Anh chua lớn nổi đâu anh ...................................................

mupxxit thích bài này.
  14. thuocgada

thuocgada New Member

Thích đã nhận:
    0
    Anh em cảnh giác, 0909904982 up lên cho anh em cảnh giác khu vực Hàng Xanh, Xô Viết Nghệ Tĩnh, Bình Thạnh