Cảnh giác cao khi mua La Hán ở HN(phần 1)

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi boss686868, 16/3/08.

1. boss686868

boss686868 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Sau mot thoi gian mua va nuôi cá La Hán, Tôi đã rút ra 1 số kinh nghiệm hiện tượng cá mua về bị xuống đầu ở những cửa hàng không uy tín ở HN thì ai nuôi cũng gặp phải. Cá bán ở tiệm có hóc môn tăng trưởng cho lẫn vào thức ăn, kích thích cá, ép cá lớn nhanh và phát triển không đúng theo sự tăng trưởng của cá. Mình mua về thức ăn nhà thì tất nhiên cá sẽ xuống đầu, ít nhất 3 tháng sau nếu nuôi tiếp, nuôi tốt may ra đc như lúc mới bắt về, còn không thì cá càng nuôi càng xuống, đến độ nản quá thì thôi. Người thích và yêu cá thời điểm này đang bị gạt về dòng cá, về chất lượng của cá, về giá cả của cá, nguời chơi bị thiệt thòi rất nhiều. Nhất là ở Hà Nội khi phong trào nuôi cá la hán đã và đang phát triển, nguời chơi thiếu thông tin, không am hiểu về cá thì rõ ràng ai đc lợi thì AE biết......... Kamfa chỗ nào cũng nói là Kamfa, lấy đâu ra, toàn cá đểu gắn mác gạt người k hiểu biết. Chơi phải lựa phải cảnh giác thôi.

2. hoangtu357

hoangtu357 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    nếu là dân chuyên nghiệp chỉ cần liết mắt là ai cũng nhận ra được dòng King mà pác

3. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Đây là một bức xúc đáng quan tâm. Không chỉ HN mà TPHCM cũng vậy thôi bạn à. nên đến cửa hàng có uy tín hoặc quen biết. Nhìn chung giá cá La Hán ở HN hiện nay mắc hơn TPHCM khoảng 50%. Chúc bạn ga95p nhiều thuận lợi trong việc nuôi chú cá cưng.

4. phuongtrang

phuongtrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Tóm lại mình vào cửa hàng uy tin cao mua là được,với lại mình thích hay không thôi...giá cả không thành vấn đề.
    Để không bị gạt khi mua cá mình mang theo máy ảnh chụp hình về up lên hỏi anh em xem đắt rẻ làm sao giồi mua.

5. phuongtrang

phuongtrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Bạn muốn mua cá rẻ vào Sài Gòn bạn ạ..
    Mình ỏ HN công người ta vận chuyển giá mắc hơn cũng phải thôi.
    Cái quan trọng là mình mua được em cá đẹp .....và mình thích thì chuyện nhỏ kia đâu thành vấn đề.....

Last edited: 17/3/08
  6. hundderkatze

hundderkatze Active Member

Thích đã nhận:
    0
    ặc ặc, còn thế nữa à, cái này giờ em mới biết!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

7. XthienhoangX

XthienhoangX Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    :D hiện tại của HAN là quá khứ của SG .... giờ các tiệm cá tại SG nghỉ nhiều lắm bác . chưa gì mà xx thấy 4-5 tiệm bự ơi là bự chuyển nghề rồi .. trong đó có vài cửa hàng nổi tiếng KKF từ trước đến nay luôn ... hiện giờ cung yếu hơn cầu nhiều lắm .. còn việc dùng thuốc thì cũng xảy ra vài trường hợp ko uy tín thôi , nói chung họ muốn làm ăn lâu dài thì ko nên như vậy . Các bác sẽ thấy tương lai chứng minh tiệm đó bị tẩy chay ah ^^ SG nhiều mà .. hihi.

XX cũng bị 1 lần lúc mới nuôi la hán rùi ... kinh nghiệm xương máu .