Cảnh giác coi chừng gà tặc

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi ua chan xanh, 20/12/10.

1. ua chan xanh

ua chan xanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    Chúa nhật tuần rồi mới tắm con gà xong đang cho phơi nắng trước nhà , bươc vô trong làm công việc chút xíu hà ......... .thì nghe tiếng xe máy rồ to.........phóng đi, Nghi nghi chạy ra thì ....còn cái bội kg. Ba hôm sau ...kì này cẩn thận lắm lúc nào phơi gà thỉ ở đó coi, vậy mà tới chiều khoảng 18h cho gà vô giỏ , để trong hàng ba, chút nữa đem đằng sau cất .Đang xem tv ......... thì nghe tiếng xe máy rồ to.........phóng đi. Mất luôn giỏ đệm.Hu.........hu.........quá trời ........quá đất..... mấy cái thằng này, mình ở q Bình Tân

2. soya

soya Well-Known Member

Thích đã nhận:
    751
    dạo này gần tết rồi nên gà tặc lông hành lắm phải cảnh giác thôi.

3. ganoiusa

ganoiusa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    179
    Đem thêm vài con gà ra phơi nắng tiếp. Kỳ này cho 3-4 người canh từ xa với vài cây 3 vuông để sẵn. Thằng nào tới lấy thì để cho nó chạy rồi mấy người canh từ xa cứ việc phang cho nó 1 cây 3 vuông ngã khỏi xe rồi bắt nó đánh cho 1 trận mềm xương.

4. GANOIGIONGTROM

GANOIGIONGTROM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    624
    Kiễu này dễ chết lắm nà sợ bắt được rồi ko kiềm chế đc phang nó chít lun áh, đang phừng phừng lữa hận mà. Kakaka

5. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Thôi cho nó con gà bác àh mình càng giận càng điên, nều lỡ có bắt được ko chừng mình lại phải đi nuôi gia đình nó thì mệt lém. thôi mong là người khác bắt được nó mình coi, kẻo nuôi báo cô thì oải.

---------- Post added at 08:07 AM ---------- Previous post was at 08:06 AM ----------

Thôi cho nó con gà bác àh mình càng giận càng điên, nều lỡ có bắt được ko chừng mình lại phải đi nuôi gia đình nó thì mệt lém. thôi mong là người khác bắt được nó mình coi, kẻo nuôi báo cô thì oải. cẩn thận là cách tốt nhất

ndcuong thích bài này.
  6. quai_ke

quai_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    317
    hic hic.gà thì nó cưỡm thì gọi là gà tặc.chổ em nó chơi luôn của em hai cái bội luôn.đúng là bần cùng sanh đạo tặc.em chuẩn bị me xẵn ho hen nữa là chỉ có giết trước,tính sau thì tính.mấy anh nhớ cẩn thận nha.^_^

7. binh_gba

binh_gba Active Member

Thích đã nhận:
    61
    chắc phải gắn chíp và dùng GPS theo dõi để phòng khi bị cuỗm giống như xe oto quá.

8. ndcuong

ndcuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    911
    Đúng rối đó, các bạn ơi. Sắp Tết rồi, tháng này là tháng "củ mật" nên bọn đạo tặc hoành hành dữ lắm.
    Vậy, đề nghị anh chị em hết sức đề cao cảnh giác, bảo vệ tài sản cá nhân (cu cò, gà, cây, xe cộ,....)

9. camaprangxun

camaprangxun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    194
    kinh nghiệm đau thương đã qua, mình lúc trước có cảnh báo mọi người rồi (bằng chứng là con ga nọc úa chân xanh).
    cẩn tắc vô áy náy, hihi ^_^
    P/s: gặp đâu đập đó, khỏi nói nhiều (bạn có thể qua khu Tên Lửa, ở đó hay có gà ăn trộm bán lắm)

ua chan xanh thích bài này.
  10. taptanhdaga

taptanhdaga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    Ae chơi gà cũng biết cưng gà hơn cả cưng vợ (vợ mình nói như vậy)haha, bắt được bọn trộm thì tốt nhất đập cho nó mang bệnh hậu luôn đừng đưa ra công an làm chi vì ra đó nó cũng được thả ra thôi.

11. gatrebd

gatrebd Member

Thích đã nhận:
    78
    Dạo này gần tết bọn tặc gà lộng hành ghê lắm, như T7 tuần rồi bạn của mình về BT bắt gà khi đi lên qua ngã 3 Trung Lương bị 2 thằng đi sports ép vô giật giỏ gà rồi đạp ngã xe của bạn mình bỏ chạy kìa làm bây giờ nó nản ko muốn chơi gà luôn

12. ua chan xanh

Thích đã nhận:
    45
    Lúc trước có bắt được 2 thằng ,1 thằng nhảy xuống dở bội ,1 thằng ngồi trên xe cách đó chừng 5m chờ, túm cổ nó lấy lại con gà , nói cảch cáo rồi cho nó đi. Định "lấy đức................ phục ...........nhân". với lại sợ đáng nó rùm beng lên ,công an kg cho nuôi gà nữa (tp mà). Vậy mà nó khg nghĩ tình mà tha cho mình .........thiệt ......là............cái thứ gì đâu.

13. tamnn

tamnn Active Member

Thích đã nhận:
    41
    Chia buồn, nạn gà tặc này cũng thường xuyên xảy ra lắm đặc biệt là gần tết, coi như của đi thay người. Nhưng nếu tái diễn thì mình nghĩ bạn nên gài hàng me nó 1 lần cho tởn, nếu me được thì và lúc đó nóng quá thì thì cứ nhằm vô cặp cáng nó mà đập... sao cho cặp cáng nó càng nhìu đồ chơi càng tốt (có ác quá ko ta) vậy nó sẻ nhớ đời. Hehe đùa vậy thôi chứ mình cẩn thận vẫn hơn.

14. tammapn

tammapn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,115
    còn nếu ko muốn đánh nó mà sợ nuôi thì có 1 cách này mình chỉ cho ! đơn giản thui ! phục kích bắt đực cột vô cây ! thả 1 ổ kiến "lửa " vô "khu rừng ko tên" của nó khoảng 3h thui ! sau đó thả ra và nói anh tha cho mày đó ^^ mày muốn đi đâu thì đi ...mình phải lấy ĐỨc phục nhân chứ ! hà hà !!!! ko sợ bị ai kiện vì con kiến nó giải quyết chứ đây phải mình làm ^^ ! ko có dấu vân tay lấy đâu mà có bằng chứng ^^

15. ua chan xanh

Thích đã nhận:
    45
    cái vụ này có lí à nhe..............mà mình khg muốn phải gặp lại tụi nó nữa đâu he....he

16. vagabond

vagabond Well-Known Member

Thích đã nhận:
    313
    Khu vực Bình Tân ko phải là vừa, coi chừng đụng phải bọn ma cô hay xì ke thì nguy to, cùi ko sợ lở, với lại tụi nó thì biết mình ở đó, chuyện trả thù khó tránh khỏi... Nói chung là thiệt bội phần, tốt nhất rút kinh nghiệm đừng để kiểu "mỡ treo miệng mèo", cẩn thận chút là ổn thôi, sắp Tết rồi dừng để ăn Tết mất vui, hì hì ...

17. nikeloven

nikeloven Well-Known Member

Thích đã nhận:
    116
    Trong nhà em có con chó canh chừng mấy con gà, qua mấy đêm gà không mất mà con cho nó mất, làm hại em phải nuôi thêm 1 con khác để canh. Tối bỏ bao cột lại quang vào nhà sáng thả ra, trưa bắt lại tắm cho nó xong bắt thả vào bội, tối về bắt bỏ bao quang vào nhà, cứ thế mỗi ngày, vậy cho chắc cú. hic hic hic