Cảnh giác,tránh xa người mua bán mất uy tín"Tâm CT"

Thảo luận trong 'Sinh hoạt cộng đồng Gia cầm' bắt đầu bởi dangtannhat, 13/5/12.

1. dangtannhat

dangtannhat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,048
    Chuyện là có 1 thằng em Tên Tâm,Mà qua giới thiệu là ở cần thơ,cũng mới nuôi gà 1 thời gian và muốn mua con gà khét chuối tơ của mình.nhưng vì trả giá hơi thấp nên mình đã chia lại cho 1 người bạn thân,nhưng em Tâm đó cứ năn nỉ miết và nói mình kêu người bạn nhượng lại để Tâm chơi.Vì thấy lòng đam mê ,nhiệt tình cộng với máu lửa với gà TC nên mình đã thuyết phục người bạn chia lại cho Tâm và Tâm hẹn vào sáng hôm qua sẽ đưa người chú Đi Mỹ(hay đi đâu đó) ở Sân bay TSN rồi nhờ mình cầm gà ra sân bay giao luôn cho Tâm.
    Sáng đó,đúng theo hẹn là khỏang 10.30 mình sẽ giao gà cho Tâm,nhưng vì Tâm nói tới SBay sớm,nên trên đường đi làm,mình phải chạy về nhà và lấy gà đi giao.Sau khi xem gà Thì Tâm cố tình giả bộ nói là người nhà đưa o đủ tiền phải lên San bay lấy đủ rồi xuống nhận gà và giao tiền luôn,kêu mình uống cà fe và đợi 1 chút,nhưng cuối cùng cho mìng đợi dài cổ đến 10h,điện thoại thì tắt máy,nhắn tin thì o thấy trả lời.Lúc đó mình mới biết là mình bị lừa chờ đợi vô ích cũng như thật quá tin với người cùng đam mê .Mình chỉ Bực mình về cả 1 buổi sàng vô ích mà mất nửa ngày công làm và còn giải thich với công ty mệt mỏi.Một bài học cảng giác cho anh em trên diễn đàn cũng như nếu có biết về chiến hữu tên Tâm với SDT 0902935358 thì nhắn dùm:Đừng nên làm vậy vì "chữ tín"mất đi thì anh em cũng o ai dám kết thân hay chia sẻ với niềm đam mê này đâu

Mình gởi kèm hình em khét chuối này đây

Thân chào anh em

2. Ga tre can tho

Ga tre can tho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    649
    có con gà mà làm tai tiếng quá,nếu gặp ở ct mình sẽ lấy lại giùm bạn

3. tranthien

tranthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    615
    quá mất mặt cho ae cần thơ.Thay mặt ae ct xin lỗi bạn nếu gặp nó sẽ cho bạn hay.

quocvietpcbd, Dung_, gahocmon and 2 others like this.
  4. nhocmjnh

nhocmjnh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    268
    gà chủ topic vẫn cầm mà.bạn ý chỉ tức vì bị TamCt bỏ boom ngồi đợi cả buổi sáng thôi !

5. GATRETCTRAVINH

GATRETCTRAVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,016
    theo mình nghĩ chắc có lẻ xem gà ko đc ưng ý nên ko mua,nhưng em này lại ko chịu nói thẳng ra là ko mua,mà tìm cách từ chối là thiếu tiền,đúng là có con gà mà làm mất thời gian cho ngta thiệt,mua hay ko thì trả lời 1tieng để khỏi làm phiền ngta.rút kinh nghiệm lần sau bạn ah