Cảnh giác với cu tặc

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi cuchimgocong, 9/11/13.

1. cuchimgocong

cuchimgocong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    504
    Chào các bậc tiền bối vừa rồi có mấy anh bạn ở Bình Phước đi gác cu thì gặp phải bọn xấu chặn đường ,chúng giật cu mồi,nếu mình chống cự nó đánh luôn,sau cái vụ đó bọn nó bị bắt chờ khởi tố,em có vài ý mong các bác đi gác cẩn thận hơn.Thân chào=;

2. bantraigiauten

bantraigiauten Well-Known Member

Thích đã nhận:
    363
    Còn có trường hợp này nữa bác ạ,hôm em mang mồi từ nhà lên cty,đi đến ngã tư dừng đèn xanh đèn đỏ,có thằng xăm trổ đầy người hỏi mua chim,mẹ kiếp,vợ em xách lồng thấy nó tóm lồng chim hỏi mua thì vợ em buông tay ra,em chay theo đuổi đến chỗ nhà một thằng chắc cũng đồng bọn của nó,em nói không bán,nó đưa em 100k rồi nói tao muốn mua 2 con này,không ban không dc,rồi cứ trợn trừng mắt tỏ vẻ nếu không bán là em cũng tan xác,em biết ngay gặp dân ba trợn nên ra báo công an,may mà anh công an phường đó quen với chị làm chung cty chị ấy gọi điện nhờ,anh đó ra thế là mấy thằng ngoan ngoãn đưa lại chim cho em,híc!

3. cugaychiemhoa

cugaychiemhoa Active Member

Thích đã nhận:
    107
    thật khổ nhỉ mấy bác chỗ em ngoài mấy ông kiểm lâm ra chả ai dám giật chim giữa ban ngày như thế cả.

4. hiepvt

hiepvt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,987
    Hơ hơ ...chắc nó thấy cụ dễ bắt nạt chứ nhóm tụi tui toàn cao + - mét tám...nặng + - 100 cân lại còn cơ bắp cuồn cuộn...bố thằng nào dám ghẹo tụi tui...He he...

minh vũ, gadep, sanji and 18 others like this.
  5. binhbaohiem

binhbaohiem Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    9,842
    Hơ hơ, ghẹo các bác mà đang lúc bổi không nhảy ú ớ lại ăn đòn trước ấy chứ hihi. Mấy anh em gác cu, ai ai cũng cầm "đả cầu bổng" sáng loáng, nhảy vô là - má nhìn không ra ấy chứ các bác nhỉ?

minh vũ, sanji, tmc.gogang and 9 others like this.
  6. takuku

takuku Well-Known Member

Thích đã nhận:
    803
    E khoái bác chỗ này nè. Bọn nó mà gặp e thì e đặt dấu chấm hết cho sự nghiệp đen tối.

7. chimcudaklak

chimcudaklak Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    2,837
    nghe nói tuần rồi âm mưu rinh về nhà em mồi khủng ? có thì khai báo nhanh nhé ( nghe đồn chim bổi vô tàn nằm im mà em nó cũng gù được 45 phút ).

sanji, dong_pham, nguoidaugio and 5 others like this.
  8. takuku

takuku Well-Known Member

Thích đã nhận:
    803
    Chưa rinh được đâu chú à. Hôm rồi đi thử mà k đụng bổi nên chưa cho nhập khẩu. Khi nào nhập khẩu sẽ báo cáo chi tiết

9. binhbaohiem

binhbaohiem Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    9,842
    Tôi nói trước bác roài nha, hàng đó cả hội sài gòn chưa ai có cỡ đó (45 Phút), mà bác Phương có nhầm không đấy? 4-5 phút chứ nhỉ? Nếu đúng 45 phút thì tôi sẽ rước ngay và cho trừ hao 60% số đó - chỉ còn 18 phút gù khi chim bổi chung cây mà không làm gì.

Ghi chú: Cái loại mồi mà bổi chui vô tàn nằm im, mồi gù 4-5 sạc rồi ...thì tôi nhiều rồi nha. Hihi không rước nữa nhé.

Last edited: 19/11/13
    sanji, dong_pham, banchu and 3 others like this.
  10. gatrect

gatrect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,749
    Bọn chúng chặn đường đánh người lấy cu gọi là cướp cu (cướp cạn) chứ không phải cu tặc bác à, cu tặc là bọn trộm lẻn vào nhà anh em nếu phát hiện cu hay chúng sẽ lấy trộng (gọi cu tặc). Thường khi gặp trường hợp bọ chúng bám theo xe anh em 2, 3 người anh em nên giữ khoảng cách an toàn đến khu vực đông người anh em nên dừng xe lại đối phó bằng cách kêu cướp cướp.....cướp bảo đảm bọn chúng sẽ bỏ chạy ngay hoặc quần chúng hỗ trợ cùng ta bắt gọn giao công an xử lý

11. Lamtich

Lamtich Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7,796
    Để cảnh giác với bọn này thì khi đi đánh cu các bác không nên cột sào cố định vào xe máy mà nên cột sợi dây tròn cố định vào sau xe sau đó ta chỉ việc đưa gốc sào vào sợi dây này còn đầu sào thì móc vào cái móc chỗ bửng xe (nơi các bà vợ khi đi chợ thường móc đồ vào đấy). Khi gặp sự cố, ta chỉ việc ... rút sào múa võ hạ long...!
    Đảm bảo dù bạn không biết gì về võ nghệ nhưng vẫn khiến cho bọn này khiếp đảm.
    Thân!

minh vũ, gadep, thanhjjk and 17 others like this.
  12. nguoidaugio

nguoidaugio Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    5,984
    Cái này anh thấy ko ổn chú Mộng ơi ko biết gì múa bậy cái liềm nó móc rách , đứt phăng cái cổ con cu thì toi....hahaha... Thôi thì thế này nha : Chú cứ đưa lên cho anh vài thế võ hộ thân độc chiêu của chú ( Võ mà chú học của ông Tây Sơn ấy ) để anh có cái phòng thân nhé....
    Chúc chú luôn vui và luôn vui vẽ như ngày nào.... UỐNG ÍT THÔI.
    Thân mến

13. Lamtich

Thích đã nhận:
    7,796
    Khakhakha! Rút sào múa võ hạ long là rút sào múa võ và họng la to lên: Cướp, cướp...
    Thấy mình cầm cây sào và thi triển thế võ ... la làng thì đố thằng nào dám nhào vô bác Vũ à! Hehe!
    Thân!

14. banchu

banchu Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    7,978
    Bổi vô tàn nằm im thì mồi cũng chỉ gù vài sạc đễ xã giao, cũng là cũng bình thường thôi cụ Bình, mà mồi nào cũng chả thế! bổi không nằm im, làm ào ào mà mồi lại ... nằm im, mồi như vậy mới là hàng hiếm đó cụ...

Thân,

15. hoangngantg

hoangngantg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,436
    -Ha ha! Đụng phải roi Thuận Tuyền của bác Mộng thì chắc mềm như trái chuối quá. Bọn nào mà bám theo bác Mộng chắc lá gang to lắm đây!
    -Ở đây thì không có vụ cướp cu, mà bọn chúng canh me: trộm lúc chủ vắng nhà hay sơ hở cửa nẻo thôi, em đây đã chia tay 2 em bổi tàm tạm được và 2 cái lồng thổ Bắc Giang, bởi do con gấu nhà đi ra ngoài quên khóa cửa. Buồn 5 phút!

thanhjjk, sanji, tmc.gogang and 14 others like this.
  16. Lamtich

Thích đã nhận:
    7,796
    Chia buồn cùng bác!
    Bác này ở Tiền Giang mà rành cả đường đi lối về của đất Bình Định từ Rượu Bầu Đá đến nem chua, bánh ít lá gai...và cả roi Thuận Truyền nữa! Giỏi thật!
    Hehehe! Thuyền rồng đã về Tiền Giang rồi thì hôm nào đánh thuyền ra Bình Định đi, giao lưu, đàm đạo cu cò, thưởng thức Bầu Đá với đặc sản sản Bình Định...Sau đó đánh một thuyền Bầu Đá về Tiền Giang nghe bác!
    Thân!

17. nguoidaugio

nguoidaugio Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    5,984
    Hi Bác Mộng !!!
    Có lẽ Bác quên rùi đó hôm sinh nhật Bác đem Bàu đá chúc mừng anh em rất vui ....Tất cả anh em ai cũng vui mừng chỉ có mình Bác là vui trước tiên nên ko nhớ chú Ngân và báo hại là còn lại bao nhiêu bàu đá chú ấy làm quà cho anh em Tiền Giang luôn hehehe....

18. Lamtich

Thích đã nhận:
    7,796
    Em nhớ chứ bác Gió, đầu tiên là nghệ nhân Đông phụ em lái Thuyền rồng đi mời khách, sau đó thuyền trường Đông nhường tay lái lại cho bác Ngân mà...vui quá nên...sa cầu máy cánh!Hehe!
    Thân!

19. hoangngantg

hoangngantg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,436
    -"Đã lâu lắm rồi không về Hoài Nhơn thăm người anh...", he he! (Nhại lời nhạc của Minh Kỳ nhé bác). Sẽ về ngoài nớ một lần cho biết: rượu Bàu Đá, chim Mía, nem tré chợ Huyện .Và đặc biệt phải học nghề nấu rượu Bàu Đá, he he! Uống về nghe con gấu nó Làu Bàu, chân này Đá chân kia.

20. cuchimgocong

cuchimgocong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    504
    Em cũng đồng ý với bác binhbaohiem bổi nằm im mồi gù 4-5 sạc thì có chứ làm gì gù tới 45p bác có lộn không ,hay bác cố tình lộn cho ae bình luận chơi hả bác

tmc.gogang and ancugay like this.