Cảnh giác!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi haohao, 7/3/06.

1. haohao

haohao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    406
    bạn mình mua con king kamfa bột khoảng bằng ngón tay cái, châu phủ lên đầu và đầu thì có ngấn rồi, nhìn chiến lắm, con đó giá 1 triệu rưỡi. nuôi dc 5 ngày thì đầu bung lên nhưng châu thì rớt mất phân nữa, chạy ra tiệm hỏi thì dc giới thiệu chai thức ăn giữ châu cho cá giá 500 ngàn. bạn mình cảm thấy có dấu hiệu mờ ám nên bỏ về luôn, không dám mua cá ở đó nữa.

Có bạn nào gặp trường hợp này chưa? Các bạn nên cẩn thận khi mua cá bột nha.

2. cuong_2485

cuong_2485 New Member

Thích đã nhận:
    0
    @haohao: bạn đã tốt bụng chỉ mọi người một cách cảnh giác vây bạn có thể cho mọi người biết tên tiệm cá đó luôn không để mọi người khỏi lâm vào cảnh như bạn của bạn:)

3. batuocbongdem

batuocbongdem New Member

Thích đã nhận:
    1
    cái này có gì lạ đâu...king kamfa mua ở ngoài tiệm bị thiếu gì.Ngay cả bạn tui ...dân lái cá đi mua tận nơi,giá gốc 400 000 1 con như ngón tay...vậy mà còn bị rớt châu hết...huống chi dân tay ngang đi mua cá ở ngoài tiệm

4. phongtran90

phongtran90 New Member

Thích đã nhận:
    1
    các bác ơi ko phải đâu các bác coi chừng là no sốc nước ko hoặc là tại nước giao động mạnh nếu đúng như vậy thì bác xài thử máy lọc dành cho nu«i cá bột thử coi và nhớ hạn chế thay nước nha pác

5. phamhoang

phamhoang New Member

Thích đã nhận:
    4
    mà bác mua ở tiệm nào ,bác ho anh em biết để anh em còn biết để mà tránh chứ

6. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Mình thấy dạo này hiện tượng KKF bị rớt châu, rớt đầu thê thảm quá, rất nhiều người bị rồi. Không biết đó có phải là nhược điểm của giống cá mới này không nữa? (vì phải trải qua thời gian mới biết được tốt xấu mà!)

7. batuocbongdem

batuocbongdem New Member

Thích đã nhận:
    1
    bó tay bro luôn..thằng bạn mình là lái cá...chuyên đánh cá đi tỉnh...nhà nó lại là tiệm cá...ko lẽ nó ko biết vụ shock nước ah...ko lẽ nó nuôi 2-3 tháng mới shock nước sao.KKF tỉ lệ đẹp rất thấp nên giá con nào đẹp 1 chút là trên trời...nên cá bột bị rớt châu là chuyện thường tình thôi.Chú nó ko rớt châu,mà lại lên đầu thì nó rẽ như mấy loại CHÂU rồi

8. haohao

haohao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    406
    bạn mình bắt cá ở Thuỷ Chung đó các bạn ơi. các bạn cẩn thận hơn nha.

9. tranminhtam1987

tranminhtam1987 New Member

Thích đã nhận:
    0
    trời ơi ko phải đơn giản như vậy đâu ,em còn nghe ông bạn đi buôn cá nói là bên thuytrung tụi nó lấy thuốc chích vào cái đuôi đầu của con cá nửa á làm cho con cá đầu bự như được 1 tháng là xỉ rồi ........tụi nó lừa đủ cách lắm mấy anh ơi

10. lahansaigon

lahansaigon New Member

Thích đã nhận:
    62
    Chời!!Bọn này lừa đảo dã man thế???Ủa,saoo mình nghe anh em 4r nói bên Thuỷ Trung cá dữ lém mè!!!!
    Cám ơn haohao đã cho anh em biết 1 tin quí giá!!!!!!!!!!!!!!!

11. Fish 2005

Fish 2005 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    10
    Tiệm TTr mà cũng thế sao, ở đó bán cá giá cao mà còn rớt châu thì biết mua ở đâu đúng king kamfa bi giờ. Mình đã mua 5 con ở mấy tiệm khác thấy kg đúng cá, định mua thử 1 con ở TTr xem sao thì thấy tin này chắc chỉ tới xem thôi. Cám ơn Hao Hao đả cho biết tin.........Anh em trên 4rom chú ý cẩn thận nha

12. anderson_b509

anderson_b509 New Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn đã thông báo để cảnh giác anh em bạn mua con cá đó o 3 tiệm nào vậy chỉ anh em để bít mà tránh

13. han han

han han New Member

Thích đã nhận:
    0
    Nghe anh em thông báo không khỏi buồn buồn, vậy thì còn biết mua cá ở đâu để khỏi tiền mất tật mang nữa đây