Cao lưng HV 24 cm

Thảo luận trong 'Cá Rồng của thành viên ABV' bắt đầu bởi ghien ca rong, 19/4/07.

1. ghien ca rong

ghien ca rong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em xin góp hình con cá nhỏ của mình.xin cho em thêm kinh nghiệm,còn nhỏ học hỏi là chính mà(23tuoi thôi)

em xài nước giếng khổ cực trăm bề

2. Return

Return Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của bác đẹp wá. xin cho hỏi lúc mua giá no khoảng bao nhiêu vậy? xin lỗi vì câu hỏi hơi vô duyên nhưng cháu đang có ý định mua thêm 1 con nữa. xin cảm ơn

3. xuanhuyss

xuanhuyss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    cá đẹp , tuyệt. Nhưng xài nước giếng thì phải lấy mẫu nước đi thử đi bạn ah, ko có nhiều hóa chất có hại cho cá lắm. Mà bạn nuôi em này được bao lâu rồi?

4. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Cá bạn lên vảy cao rất rõ,đã có 1 số lên màu ở gốc đuôi,khả năng lên hết hàng 5 rất cao.em này dạng lên viền trước nên sẽ rất bắt mắt nhờ độ sáng của viền.tuy nhiên ánh màu trên vảy sẽ lên rất chậm & ít.em này CL loại trung bình khá chưa là loại đẹp xuất sắc.Cá chưa được mướt,cần chú ý môi trường nước & chế độ ăn.cá sẽ phát triển tốt hơn.

5. ghien ca rong

Thích đã nhận:
    0
    to REturn: hihihi mình mới 23 tuổi mà bác cái gì,mình cảm ơn các bạn,tiện cho mình hỏi bạn xuanhuyss là mình có thể đem thử nước giếng tại đâu và thử nước mới bơm lên hay thử nước sau khi xử lý trong hồ.cảm ơn anh em nha(nhưng chắc toàn anh không)hihi

6. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Cá của bác sao mà phải ngâm thuốc thế?
    Con này đẹp hơn con nhà mình nhiều lắm lắm

7. namnh

namnh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    con này đẹp đấy, vảy của nó nhìn cứng cáp, em nó dài bao nhiêu rùi

8. nguyenngocdung

nguyenngocdung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    55
    cá cảnh

con này đẹp đấy. nhưng mà đang ngâm thuốc phải ko ?
    nhớ đừng cho muối vào nhé ! klhv ko ưa muối đâu !=))

9. ghien ca rong

Thích đã nhận:
    0
    cá em mới bắt nên cho blackwater nên vàng nước,mình luôn cho lá bàng vào hồ nửa nên lúc nào nước cũng vàng thế,cá em dài khoảng 23,24cm.Xin các bác cứ chê đi chứ khen quá em chết vì bể mũi.hahahaha.cảm ơn các anh.Nói ra cá em chỉ là xách dép cho cá bác GHEADX thoi,cá của bác đó đẹp thật đó.mục này nằm ngay mục của bác ấy(hahaha giống như QB để kế HV).

Last edited: 20/4/07
  10. thanhphu

thanhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    cađẹp thật hàng vẩy thứ 5 đang lốm đốm sáng,tương lai em này khá rạng rỡ đó anh trai

11. peter_parker

peter_parker Well-Known Member

Thích đã nhận:
    179
    Cá của bạn đẹp quá, nhìn mấy có trai ở sát đuôi đấy chắc tương lai sáng sủa lắm đấy
    Xin chúc mừng bạn có cá đẹp!

12. dung_gl

dung_gl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Bạn nói thế không đúng roài. Cá nhà bạn và cá của bạn GHEADX mỗi con một vẻ không hẳn là con nào hơn. Nếu theo như quan điểm của riêng tôi thì tôi thích ngắm chú cá của bạn hơn đấy. Vì nhìn chú ta căng đầy sức sống, thể trạng sung mãn. Nếu cứ duy trì tốt thì chú ta sẽ là một trong những người mẫu của ABV đấy.:applause: :applause: :applause:
    Chúc mừng bạn

13. ghien ca rong

Thích đã nhận:
    0
    mấy anh ơi,cá lúc này hơi nhợ nhạt,không biết phải do em bỏ phông nền ra không ta,hay do nước,mấy anh em xin cho biết chỗ có thể test nước không.Vẫy thì lên cao nhiều hơn,nhưng màu thì nhạt hơn chút ít

14. le anh dung

le anh dung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Để phân tích chất lượng nước thì hơi phức tạp và tốn tiền nhưng để test nước nuôi cá rồng thì bác TPA có nhiều kinh nghiệm lắm, bạn có thể mail cho bác ấy để hỏi. Về kinh nghiệm bản thân thì mình có một vài ý thế này:
    - Xem nguồn cấp nước của mình là gì vd: nước máy, nước giếng, nước sông ...
    Nếu là nước máy thì đạt được độ sạch nhưng lại bị clo, đôi khi bị nhiễm sắt (Fe) nên bị đục; muốn khắc phục phải lắng lọc (xin mời bạn xem chi tiết cách xử lý nước nguồn trên forum) trước khi cấp nước vào hồ cá. Nếu là nước giếng và nước sông thì phải thận trọng vì thường bị ô nhiễm; riêng nước sông thì mình khuyến cáo không nên sử dụng do không thể kiểm soát được chất lượng nước.
    - Nếu nguồn nước đạt bạn chỉ cần thử PH của nước, Nitrat là ok, bộ thử có bán ở đường Thành Thái, Tô Hiến Thành, Q.10.
    - Bạn nên quan tâm rất nhiều đến hệ thống lọc và hệ thống chiếu sáng.
    Màu cá nhạt có thể do bạn nhìn nó nhiều quá nên nó nhạt!!!! Nói vậy chứ bạn nên bổ sung vitamin cho cá định kỳ. Mình đang dùng gốm tạo khoáng của bác TPA tặng thấy an toàn và hiệu quả cũng được, vảy cá sáng bóng hơn. Mình cũng còn dư, nếu bạn thích mình sẽ tặng lại một ít dùng thử.

15. ghien ca rong

Thích đã nhận:
    0
    muốn mua 1 bộ thử pH nước lắm cho chính xác(thuốc thử không ok lắm cho dủ em xài loại 100nghan 1 chai),vì nhà em nước giếng đóng bơm lên nên quái chiêu lắm.chắc nhờ anh em nào có đồ chơi hiệu quả,em lấy 1 chai nước trích ra từ hồ đang nuôi cá để test quá.mà bộ thừ thì bao nhiêu vậy anh.

16. le anh dung

le anh dung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Nếu bạn tham gia offline cá rồng CN được thì nhắn tin trước, mình sẽ mang cho bạn giấy thử PH của mình dư dùng và hướng dẫn cách sử dụng, khá đơn giản nhưng cũng khá chính xác, không cần mua tốn tiền.

17. ghien ca rong

Thích đã nhận:
    0
    hình mới của nó nè,mập như quỷ,chụp không đèn hay flash gì hết.nay nó dài 25cm
    ăn kinh hồn,nhưng nó hay ăn hiếp thằng Ngân Long nuôi chung.Nó xơi luôn thịt heo và bò,chỉ hơi chê cá chép và tôm lạnh chút xíu,nhưng đói là xử hết.
    TO: LE ANh DUNG :e cảm ơn anh nhiều,em tính sáng 30/4 ghé mấy anh nhậu chút xíu nè,rồi chạy về đi chơi với người yêu(chứ không nó chửi dữ lắm).Thèm đi bà cố nhưng không biết thu xếp được không.Em ráng vô chơi với mấy anh,chứ em ghiền đi ofline lâu rồi,từ tháng 6 trở đi là em thành thành viên chính thức của hội ofline luôn đó(thi xong).

Last edited: 25/4/07
  18. ghien ca rong

Thích đã nhận:
    0
    màu sắc nó lúc này như vầy là có ổn không Các anh.Tại em bỏ phong nền và mở đèn thủy sinh(10000kelvin)1 ngày chỉ có 2 tiếng thôi,còn lại là 3 tiếng đèn hồng TFC.Hình như khi mở đèn là vây nó căng đứng lên,sao vậy các anh?

Last edited: 25/4/07
  19. Discuslam

Discuslam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    To :ghien ca rong Cá bạn cho ăn nhiều quá mất phọt hết rồi kìa.Cho nó ăn có chế độ thôi trả nó về hình dáng cá rồng chứ kẻo nó giống cá mập mất..

20. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Đó là 1 dạng phản xạ có điều kiện.thường khi em cho ăn em sẽ mở đèn trước rồi cho ăn.Cá có thói quen khi thấy mở đèn là xung lên,chuẩn bị tư thế để bắt mồi,khi tắt đèn cá sẽ trở lại trạng thái nghỉ,trừ khi cá muốn gây hấn với cá khác hay phát hiện được mồi.
    Lý Đức chỉ nổi bắp cuồn cuộn khi biểu diễn thôi.chứ bắt lý Đức nổi bắp cuồn cuộn suốt ngày thì chết chắc.:laughing: