Cao Lưng mới mua nuôi chung với LH cháy đuôi?

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi pinangtac, 16/4/08.

1. pinangtac

pinangtac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình mới tậu 1 em HB được 3 ngày, nhưng ở nhà có 1 em La HÁn bị cháy đuôi(không hiểu bị gì,không thấy nấm trắng nổi lên).Cho mình hỏi nuôi chung như vậy HB có bị Lây bệnh không, nếu như em LH bị Nấm thật?

Last edited by a moderator: 16/4/08
  2. hoanglongan

hoanglongan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Hãy chọn lựa đi bạn,hoặc cá Rồng hoặc La hán bị bệnh không còn giá trị để tốn công chăm sóc.Nếu nuôi chung thì cũng được thôi nhưng mình biết chắc rằng bạn cũng hiễu hậu quả ra sao mà.Mong bạn sáng suốt để quyết định.Thân.

1 person likes this.
  3. catbui78

catbui78 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Chắc chắn là ko được rồi bạn ơi. Chưa kể em La hán bị bệnh, mà nuôi cá Rồng với La hán trước sau sẽ xảy ra chiến sự. Tùy theo kích cỡ, và tính hung hãn từng con mà xác định kẻ thắng cuộc !

4. toanxxxx

toanxxxx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    sao vậy, em vẫn nuôi được mà,rồng, la hán, pea cock bass nữa chỉ tranh nhau ăn thôi

5. KhiDo

KhiDo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn toanxxxx nếu bạn nuôi 1hồ nhiều loại cá chung thì ko sao chúng có thế sống bình thường.
    Nhưng đàng này theo bạn pinangtac đề cập thì chỉ 2loài là La Hán và Cá Rồng,2loại này dek sống riêng lẻ 1mình trong môi trường nên nếu thả 2loài này chung thì việc tử vong 1trong 2 con là điều ko tránh khỏi.Bạn chỉ có lựa chọn 1là La Hán,2la Ca Rồng thui!

6. Nguyet

Nguyet Master storm

Thích đã nhận:
    587
    hô hô, bác mà thả HB vào thì bác cứ chuẩn bị camera quay cảnh thủy chiến đi là vừa.LH chỉ sống đơn lẻ thôi nếu bác muốn nuôi chung một bể thì em khuyên bác nên ngăn bể ra làm hai,không thì bác chuẩn bị một cái chảo và chai dầu rán là vừa

7. dungkcxanh

dungkcxanh Super Moderators

Thích đã nhận:
    120
    la hán cháy đuôi là do chất nước của bạn có vấn đề nên bạn nuôi chung thì sẽ có vấn đề:
    1. con la hán nếu là con quá dữ thì sẽ kg tốt cho em rồng chân dài.
    2. nếu la hán quá nhỏ sẽ bị em rồng này cào cấu hahahhaha, sau 1 đêm sẽ bị bay hết châu trên người, lở loét, lúc này cá rồng sẽ bị lây bệnh đó.
    3. nếu hòa hợp thì ok nhưng tới ngày nào đó mà em la hán xung lên thì chỉ cần 10 p thì nó sẽ cho cá rồng một trận...... tốt nhất kg nuoi chung như vậy trừ khi hồ của bạn rất rất lớn