Cao Lưng nhà Em !!

Thảo luận trong 'Cá Rồng của thành viên ABV' bắt đầu bởi t2n_dkny, 31/5/07.

1. t2n_dkny

t2n_dkny Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cao lưng nhà em !! (post lại)

sr mọi ng` nha lần trước em post nhầm !! bây giờ sửa lối !! :D mới tập post mọi ng` thông cảm :D
    xin mọi ng` binh` phẩm !!

2. nữ_nhân_ngư

nữ_nhân_ngư Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    ,em thich con này rùi đấy,đẹp,đô,vẩy sáng,càng dài,đẹp,dáng dấp em này ngon rùi,bác bi h chỉ cần chờ lên màu vẩy nữa là tuyệt vời:blushing:
    bác update thường xuyên nhá:)

3. Hoanglanngu

Hoanglanngu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Cá tốt đấy.Vảy leo hàng 5 khá rõ mặc dù chưa đều. Bể bạn có vẻ nhỏ quá chắc chỉ chừng 1m, cá bé mà đã chật gần hết rồi. Mà bỏ sỏi vào bể làm gì vậy?

4. thanhphu

thanhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    em cao lưng này của bác nhìn wá đẹp rùi,ko chê vào đâu được,màu vảy ánh tím,em này còn nhỏ mà màu vảy leo cao,tuyệt vời

5. t2n_dkny

t2n_dkny Active Member

Thích đã nhận:
    0
    em đang nuôi tạm em này trong bể 50cm bể to dưới nhà đang nhốt em thanh long khoảng 35cm chắc mấy hôm nữa mới đổi bể cho em nó đc Trước bể này em nuôi 1 em lá hán nhưng cho ông anh rồi nên còn vên sỏi Các bác cứ thẳng thắn bình luận cho em này nhé Em mới tập chơi cá rồng ít bữa nên còn nhờ các bác chỉ giáo nhiều Thanks

6. huylinht

huylinht Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    trùi ui ! cá đẹp sao nuôi bể nhỏ quá thế anh! em nghĩ bể này cũng chỉ 60cm ! phí quá phí quá ! sắm cho em nó cái nhà mới đi anh ! để em nó còn phát triển nữa chứ !cứ giam hãm thế này thì chết mất thôi !

7. ảowana

ảowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    bạn nuôi cá la hán hả! vậy trước khi thả cá bạn đã vệ sinh sạch sẽ cái hồ này chưa! nói thật bọn la han này tụi nó ị ra toàn giun la giun!nhìn muốn sởn gai ốc lên luôn!giun trong hồ hiện có thể là yếu tố hàng đầu bạn nên xử lý! chúc bạn có con cá đẹp!

8. concacon

concacon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    con này nhìn đẹp quá ! nó được bao nhiêu cm rồi bạn ? có nuôi bằng nước lá bàng không ? sao nước thấy vàng vàng ! he he

9. moneyless

moneyless Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    Bạn nên cho em nó cái bể dài dài và rộng tí . Bây giờ còn nhỏ thì đã thấy chật rồi, mai mốt khoảng 6-9 tháng nữa khi nó to kềnh lên, thì càng tội hơn . Bạn đang sở hửu một con cao lưng nền tím đẹp, chịu khó cưng nó chút đi bằng cách cho một khoảng không tương đối để em nó vùng vẩy cho ra vẻ rồng .

10. cavang24k

cavang24k Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    con của bạn đẹp quá . bạn mua nó ở đâu thế, bao nhiu nhỉ . nói đi mình cũng sắp sắm 1 con.nhưng chưa bít mua ở đâu đảm bảo chất lượng.

11. t2n_dkny

t2n_dkny Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn các bác đã để mắt đến em nó em này đc 20 cm em đag nuôi em nó trong nc lá bàng nên nc vàng như vậy Bể này của em khoảng 48l nc em dùg 2 lá bàng như vậy dc ko các bác tại em đặt mua máy đo ph nhưng chuưa co hàng nên cứ thấy ca thoải mái la ok để hôm nào rảnh em post lại em nó trong bể to rồi mời các bác nhận xét dùm

12. hangtuan911

hangtuan911 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    con này đẹp nhỉ râu cũng dài ghê bác mua con này bao nhiêu thế

13. t2n_dkny

t2n_dkny Active Member

Thích đã nhận:
    0
    to Cavang24k Con cá này mình mua ở Quảng châu trong đợt đi chơi con cá này mình mua 5tr Nếu bạn muốn mua loại cao lưng thì lên thử nhà Hạnh Vũ và nhà Lới yến ở yên phụ y hôm j mình qua đó thấy có mấy con cũng đc lắm Chúc bạn sớm tìm đc chú cá ưng y

14. cavang24k

Thích đã nhận:
    1
    ôi bạn mua em nó ở quảng châu là 5 chắc về hà nội phải 7 ấy nhỉ.mình thích em nó của bạn lắm.mình cũng muốn 1 em tương tự như thế nhưng hiện giờ thì..hì hì hì.:D

15. t2n_dkny

t2n_dkny Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mình thấy bạn định đi xem cá rồng ở hn hả thế đã đi xem ở đâu chưa bạn thử qua 2 nhà mà mình nói trên thử xem có nhiều loại lắm tha hồ mà chọn

16. cavang24k

Thích đã nhận:
    1
    uh mình định đi xem nhưng chưa tìm được ai đi cùng cả {chỉ xem thôi..hì}.ah khi nào chán em của bạn thì để lại cho mình nhé...cám ơn trước nhé:D

17. tuantrocpha

tuantrocpha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    các bác ơi KLHV thì bao lâu lên màu vẩy hả các bác.Thanks!Nhìn cá của bác bác fê quá là fê!!!

18. cadilac_one

cadilac_one New Member

Thích đã nhận:
    0
    minh cũng ko bít bao lâu thì KLHV lên mầu vẩy nhưng nếu đắp ứng đc các đk về nc và thức ăn thì củng nhanh thôi em KLHV này mình mua về cũng đc khoảng 1 thang rồi bây giờ em nó lơn và cũng lên mầu vẩy rồi để hôm nào rảnh mình post lên nhừ các bạn xem nha thanks

19. cadilac_one

cadilac_one New Member

Thích đã nhận:
    0
    ah mình mới dùng nick mơi tại nick kia quên pass rồi ehhee

20. t2n_dkny

t2n_dkny Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mình cũng ko rõ là bao lâu thì KLHV lên mầu nhưng nếu đáp ứng đủ các đk về phẩm chất nc và thưc ăn thì mình nghĩ cũng nhanh thôi Em KLHV này mình mua đc khoảng 1 tháng rồi bg em nó lớn và mầu của vẩy cung bắt đầu rõ và đậm hơn Bạn thư tham khỏa tài liệu mà các cao thủ trong diễn đàm nói xem ko thiếu 1 cái j đâu