Cao Thủ Chỉ Giáo

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi hair_design_pro, 6/8/08.

1. hair_design_pro

hair_design_pro Member

Thích đã nhận:
    17
    Nhà Em Có 2 Mi Trống nhưn rất lười hót . cả buổi sáng chỉ hot 1 tiếng co hôm thì ko hót .em đang dịnh nuôi thêm 1 em Mi Mái nữa nhưng không biết 2 con Mi Trống có hót hay hơn không . mong các bác giup em . em mới tập chơi:confused::confused::confused:

KtsBim thích bài này.
  2. kingofdevil

kingofdevil Member

Thích đã nhận:
    8
    Chắc chắn sẽ hay hơn rồi, khi có mái Mi sẽ lành và căng hơn. Nếu đã chơi Mi thì nhất định bạn phải có mái, tùy theo điều kiện bạn có thể chơi một trống hoặc nhiều trống với một mái.

KtsBim thích bài này.
  3. HOASAC

HOASAC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    94
    nhờ các cao thủ chọn chim nuôi hót

Sao bạn không pót hình lên nhờ các cao thủ chỉ giáo cho.
    Có thể các cao thủ sẽ chỉ cho bạn nên nuôi con nào vì nếu nuôi hót thì cũng có fom nuôi hót riêng.
    thân chào

KtsBim thích bài này.
  4. hair_design_pro

hair_design_pro Member

Thích đã nhận:
    17
    thế có cần phai để con Mi Mái Gần 2 con Họa Mi trống kia không . hay là chỉ cần nghe giọng hót là được .

KtsBim thích bài này.
  5. kingofdevil

kingofdevil Member

Thích đã nhận:
    8
    Trên diễn đàn có khá nhiều bài viết về cách ốp mái rồi, bạn chịu khó tìm nhé.

KtsBim thích bài này.
  6. tranquocnam

tranquocnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    421
    bạn nên mua một chú mi mái về nhà thì mấy chú đó hăng lên liền à, mà mình khuyên bạn có lấy chim mái nhá cho chim trống kiu thì nên nhá ít thôi rồi đem vào đừng cho chim trống thấy mặt chim mái nhà để cho chim mái sì là mấy chú hót kinh lắm đó

KtsBim thích bài này.
  7. lethanhanbd

lethanhanbd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    bạn nhá mi mái và để vị vắng tí và cho thêm cào vào vào

KtsBim thích bài này.
  8. vietanh_s

vietanh_s Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Anh nên nói rõ ra 2 con mi trống của anh như nào? và chế độ ăn, lồng ở và cách anh để chim như nào. anh hỏi có nên nuôi mi mái ko? mi mái trong bất kỳ trường hợp anh nuôi mi hót hay mi đá đều rất quan trọng. anh hãy thử nghĩ,hai thằng đàn ông sống ở ngoài xã hội thì nghêu ngao suốt ngày, nhưng khi bị vào tù thì sẽ ra sao? thứ nhất không nói gì, lười ăn, đâm ra chán trường... nhưng nếu anh kiếm cho chúng 1 đứa con gái bỏ vào đó, thì sẽ khác ngay. nhưng phải biết cách ko có họ đánh nhau vỡ đầu đấy. 2 con mi của anh cũng thế, anh nên chọn cho nó 2 cái lồng đẹp, không cần đẹp lắm nhưng nan và quan phải chuẩn tránh để mất móng mi, treo 2 con 1 con đầu nhà 1 con cuối nhà. thức ăn cho chim thì anh tự tìm hiểu vì đã có nhiều bài viết về vấn đề này rồi. anh mua 1 con mái hay, và phải xùy nhiều. sau khi có chim mái anh để ở giữa(tốt nhất là bùm kín lại) 1 thời gian anh sẽ thấy con nào hay hót hơn. nếu như con nào ít hót thì anh để gần con mái vào nó ( vẫn ko cho nó nhìn thấy nhau) như thế 2 con chim của anh sẽ hay hót và cân bằng nhau. chúc anh thành công.

KtsBim thích bài này.
  9. hair_design_pro

hair_design_pro Member

Thích đã nhận:
    17
    Em chưa thử nhưng trước hết cảm ơn các bác đã giúp em .

KtsBim thích bài này.