cao thủ chũa bệnh đi ỉa cho gáy

Thảo luận trong 'Bệnh viện Cu gáy' bắt đầu bởi labatthien, 16/6/11.

1. labatthien

labatthien Active Member

Thích đã nhận:
    186
    em có 1 ông anh chơi gà chọi vừa chuyền cho 1 bài thuốc chua bệnh đi ỉa cho chim cu cực kỳ hiệu wa.uống 1 lân khỏi luôn,bác nào có chim quý mà mắc bệnh đi ỉa cấp thì alo ngay cho em nhé.0904841235(LƯƠNG Y NHƯ TỪ MÃU)HIIIIIIIIIIIIIIII.thân ái.........chúc cả nhà vui

CUSAIGON, nhanhotgl, haint and 2 others like this.
  2. trandinhphuc

trandinhphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,635
    đã vậy thì bác chỉ hẳn lên diễn đàn cho ace được nhờ vậy !nếu cứ úp úp nhứ bác vậy thì đổi câu trên lại đi :lương y như dì...
    thân!

3. labatthien

labatthien Active Member

Thích đã nhận:
    186
    dân chơi gà chọi họ bí mật lắm,chỉ cho thuốc thành phẩm chứ ko cho công thức đâu.ace đừng hiểu lầm nha

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:28 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:14 PM ----------

dân chơi gà chọi họ bí mật lám chỉ cho thuốc ko cho cong thưc đâu,mấy ae đừng hiểu lầm nha

nhanhotgl, haint and trandinhphuc like this.
  4. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    Thế em có nhu cầu thì bác chế sẵn thuốc rồi gửi cho em à?

Last edited: 16/6/11
    loc ct, BigBird, Huanpham and 3 others like this.
  5. BigBird

BigBird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8,921
    Nếu là Bí mật thì thôi bác cứ bảo anh ý giữ kín nhé, trên diễn đàn có rất nhiều bài, cách chữa đi ngoài cho Cu gáy rất hiệu quả mà anh em đã chia sẻ rồi bác ạ. Thuốc đó chữa trên gà thì OK chứ chữa trên gáy với thể trạng bé, yếu chim hơn mà chả rõ nguồn gốc thuốc như thế nào thì dễ chữa cho Gáy đi gặp các cụ lắm ạ.

6. loc ct

loc ct Hội trưởng cu Sài Gòn

Thích đã nhận:
    19,636
    Có đầy các bài thuốc hay của của các bậc tiền bối trên diễn đàn còn áp dụng không hết thì cần gì phải đi cậy cục mấy ông gà đá, mà bí mật thì giữ lại cho nó bí luôn đi. Thân

7. phuhai

phuhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    669
    dân chơi cu gáy rất cưng các chú mồi của mình, bạn nói rõ cách điều trị mà họ nghe không hợp lý có khi họ chả thèm ứng dụng chứ có đâu mà úp úp mở mở, đã thế thì đừng đăng lên DĐ, chỉ làm ae thêm bực.

8. proton

proton Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,373
    Dẹp cái topic này đi, coi phát bực mình :mad:
    có dám ai trị gà mà áp dụng trị cu không? Lỡ toi 1 cái đứt cái ruột trong khi các bác đã chia sẻ nhiều phương thuốc hiệu quả, rẻ

9. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Cu gáy nhà em 2 con bị đi ỉa em đã chưa trị theo cách sau khỏi triệt để luôn sau từ 3-5 ngày

Thuốc Pisecton của Pháp có vỉ màu đỏ lấy thuốc ra dùng dao cạo thuốc khoảng 1/8 viên cho vào cóng nước uống . cứ như thế ngày nào cũng thay nước lá sẽ khỏi

Bài thuốc này đã được em thí nghiệm bằng chính 2 chú chim yêu quý nhất nên các bác cứ yên tâm không có rủi ro vì thuốc đâu ạ ( chú ý không cho ăn kê chỉ cho thóc khi chim đang bị đi ngoài )

bachua, nguoidaugio, proton and 6 others like this.
  10. BILNIL

BILNIL Member

Thích đã nhận:
    94
    thế thì bác cứ giữ lấy cái bí mật ấy mà để dành biết đâu có lúc bác cần.chứ trên đây cũng có nhiều bài thuốc rất hay.nhỏ mọn thế làm sao chơi cu gáy được.chào bác nhé.

11. haint

haint Well-Known Member

Thích đã nhận:
    588
    Mình nói vài câu chắc Bác ấy đã hiểu rồi, cứ bàn về cái chuyên môn thôi các Bác tránh làm loãng việc chính, ở gà có loại thuốc chống và trị cúm cũng rất đó là thuốc ngừa thai của phụ nữ, tán thuốc nhuyễn ra rồi pha vào nước cho gà uống(mỗi con một viên), e chưa thử cho cu bao giờ nên chưa biết hiệu quả ra sao, Bác nào muốn thử thì kín đáo chút, chứ để cu "Mái" biết mà nghi là lén phén ở ngoài lúc đó chết e, hehehe

nguoidaugio, CUSAIGON and BILNIL like this.
  12. doan thanh tung

doan thanh tung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    763
    chơi cu như bạn thì chơi 1 mình cho chắc.lên mạng tìm gì hay thì học còn mình cất khư khư.có thể bài thuốc của bạn cho ún hư luôn con chim quý nữa ai mà biết có thể bạn chả có bài thuốc nào muốn làm oai với các thành viên trên diễn đàn.thật buồn cho 1 người chới cu như bạn

13. sangdabur

sangdabur Member

Thích đã nhận:
    21
    Sangdabur
    Bạn đánh sai tên thuốc rồi, BISEPTOL 480mg chứ không phải là pisecton đâu.
    BISEPTOL 480mg trên thị trường có hai loại đó là vĩ đỏ và vàng, là kháng sinh đường tiết niệu dùng cho người.
    Thân chào bạn

nguoidaugio thích bài này.
  14. thienfe

thienfe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    547
    Hôm rồi 2 em nhà tôi bị đau mắt và ỉa chảy 1 em chỉ đau mắt thôi chắc tôi tách ra kịp,1 em nặng ra phân xanh và nước trắng đục xù lông.Em đi ỉa kia ngày tôi bắt ra 2 lần tra thuốc đau mắt 0,9 đút cám Ba vì trộn nước cho ăn,nước tôi mua gói điện giải của người pha 1/4 gói với 1 cóng thủy tinh cho uống trong ngày mai thay nước mới lại làm như thế khoảng 3 ngày.Bây giờ đã gáy lại rồi!Không biết cách này có đúng không nhưng tôi làm em nó đã khỏi nên viết lên các Bác tham khảo.

15. achn_vn

achn_vn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    375
    Cái thứ này các cụ bẩu rằng: đã ngu lại còn tỏ ra nguy hiểm đây. Léng phéng chết pà nó con cu chứ chẳng chơi. He...he...

16. CUSAIGON

CUSAIGON Hội Phó Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    1,031
    Tôi biết bài thuốc trị bệnh ỉa chảy của " cao thủ chữa bệnh ỉa chảy cho gáy" rồi thuốc XIANUA đúng không? tôi cũng thử cho chuột và chim sẽ uống rồi không con nào còn cơ hội đi ỉa được nữa .....giống như vụ án CAO THỊ THANH VÂN ở Bình Dương ả cho người tình nào uống xong cũng không còn cơ hội... đi ...

17. ptde

ptde Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,243
    Tưởng đâu là uống XIANUA vào thì được đi thêm lần cuối chứ bác hehehe.... cách này hiệu quả lắm đấy các bác, sau khỏi phải mất công cho chim ăn nữa, cũng chỉ ăn thêm một lần cuối, dọn lồng lần cuối, v.v... một lần cuối cùng ... rồi thôi! :laughing:

Last edited: 26/7/11
    nguoidaugio and giothoc like this.
  18. thanhbonsai

thanhbonsai Member

Thích đã nhận:
    47
    trời ôi cái ông nội này muốn bán thuốc lừa tình anh em đó mà. bán thì nói bán đại ra đi bày đặt sĩ diện. nhưng bán nhu ông thì có ma mới dám mua. thuốc thang phải rõ tác dụng, thành phần và nguồn gốc chứ, đúng là...........

nguoidaugio thích bài này.
  19. binhbaohiem

binhbaohiem Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    9,842

loc ct, giothoc and nguoidaugio like this.
  20. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    trời, cụ Luâtsưchim nói thế AE tưởng thiệt là chết đó ...hehe...
    thuốc thì không tốt bằng thảo dược lại tốn tiền ...các pác chửa bằng cây" đoạn trường thảo(lá ngón)"...hehe nếu chim hỏng hết đi ỉa chảy em bỏ chơi cu luôn..hehehe