Cao thủ dùng thuốc cho chim tớ hỏi cái tớ đang cho chim uống b-complex dạng viên.

Thảo luận trong 'Bệnh và chữa bệnh cho chim cảnh' bắt đầu bởi huymobile, 9/1/13.

1. huymobile

huymobile Member

Thích đã nhận:
    2
    tớ định làm tý vitamin cho chim dang b-complex tớ hòa vào nước uống cho chim uống có ảnh hưởng gì ko các bác thấy các cao thủ chỉ dạy như thế tớ pha 1 viên vào đủ nước cho 5 con chim cả chào mào,chèo than,lửa và họa mi không biết có ảnh hưởng gì ko và liều lượng dùng như nào tại chim tớ chim bổi mới mua nên định tẩm bổ cho các em ý lại sức vì nhẩy tung lông nhiều quá. nếu có thuốc nào hay hơn chỉ mình mua cho các em ý nhé thank các bác.

2. Naioneone

Naioneone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    pha dô bột chim ăn thì hay hơn vì khi ăn sẽ ăn lâu dài còn mà uống thì 2 ngày là phải thay cóng nước,vì để quá 24h vitamin phân hủy hủy vào nước ko còn dinh dưỡng nữa bạn ợ
    tui pha vào bột 100gr 4 viên (nhớ là b com plex dạng bao phim ấy bên trong viên thuốc như bột ) mà pha 4 viên là vừa vì pha nhìu quá thì đắng cám lắm

3. anhbotrum

anhbotrum Active Member

Thích đã nhận:
    186
    Bạn hòa vào nước cho uống hoặc trộn vào cám cho ăn cũng tốt nhưng bạn phải nắm rõ liều lượng! Thường là bị quá liều. Có tác dụng bổ sung vitamin, nhưng tác dụng chính là giúp tiêu hóa tốt hơn làm cho cảm thấy đói....dẫn đến ăn nhiều. Nếu dùng lâu dài chim sẽ bị lệ thuộc. Nếu dùng quá liều lâu ngày chim bị mất linh hoạt. Chỉ dùng cho những con kém ăn, yếu ốm ...để phục hồi! Thân.

4. chim sẻ

chim sẻ Member

Thích đã nhận:
    7
    xin hỏi thuốc b-complex là thuốc tây hay là thuốc thú y ? ở SG mua ở đâu ạ ?