Cao thủ trị bệnh cho gà vào giúp e cái

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi cucaito, 23/2/14.

1. cucaito

cucaito Well-Known Member

Thích đã nhận:
    213
    mọi người giúp e với.. tình hình là gà mồi e bị lát, e mua thuốt trị mấy ngay này mà ko hết e nó càng ngày bị nặng thêm,..ai bít thì chĩ e với nên mua thuốt gì sức cho e nó.:crying::crying::crying:

2. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    e lấy nước chanh ( cốt chanh, đừng có bỏ đường vào nha ). dùng khăn sạch lau cho e nó, còn nếu có nhớt mới, tha lên cũng đc. ở tiệm thuốc thú y cũng có bán loại trị lác, nếu gần tiệm thì mua cho tiện. nhiều cách. áp dụng thử xem nha.

3. Hieu Ca Rem

Hieu Ca Rem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    909
    a ra tiệm thuốc thú y nói bàn cho tuýp thuốc trị lác 7 màu, 7 màu là tên thuốc thôi nha, kem ở trong có màu trắng như kem đánh răng, vè lau mặt mũi cho sạch sẽ sau đó bôi kem lên và để khô tự nhiên , sau vài lần bôi sẽ khỏi, còn nếu k mua đc thì hãy làm như a tí cua nói nhé, đó là cách trị dân gian hay dùng

loc ct and AKAY_QNINH like this.
  4. tranthaiGL

tranthaiGL Well-Known Member

Thích đã nhận:
    254
    như mấy ae đã chỉ . ra tiệm thuốc tây mua thuốc trị lác loại thuốc uống nha bạn. mấy ngày là hết. chúc gà bạn mau khỏi.

AKAY_QNINH thích bài này.
  5. Phiến Đá Sầu

Phiến Đá Sầu Member

Thích đã nhận:
    17
    Mình hay cạo cho lác bung ra rồi lấy mỡ hoặc dầu ăn bối vào thấy cũng hết , bạn làm thử xem .

6. cucaito

Thích đã nhận:
    213
    thank mọi ngừoi để e thử xem sao, may ngay nay gà rừng gấy nhiều rùi mà e gà bị vay nên ko đi, mong e nó mau hết

7. ngocthuong

ngocthuong Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    1,729
    mình có cách này trị 1 lần ko bao giờ tái phát nữa do ae gà đá chỉ. bác ra chợ mua 5k mở heo về để ở ngoài 1 ngày cho nó bị thối đi. hôm sao bác lấy mở thối đó tha lên chổ bị lát đó. tha lên đừng rửa liền nha để cho nó thấm tha 2 lần là ko bao giờ tái phát lại. mình đã thử thấy rất là hiệu quả...mua thuốc tây chỉ hết tạm thời thôi nó vẫn sẽ tái trở lại ah.

loc ct thích bài này.
  8. ocmitcon

ocmitcon Banned

Thích đã nhận:
    110
    Cái này dể lấm bác à, bác lấy khăn tẩm ít nước nóng lau cho hết chổ bị lác sau đó ra hiệu thuốc tây hỏi người ta mua thuốc sức lác về tha là hết ngay chứ gì, thuốc như titomat, hay nichoranrem gì đó, nói chung thuốc điều trị lác hắc lào , lan ben đều dùng cho gà được hết

9. NhịpĐiệuMới

NhịpĐiệuMới Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Theo mình thì bạn nên pha nước muối loãng rữa cho em nó rồi ra tiệm thuốc tây mua loại thuốc sức cho người về trị cho em nó, làm vài lần hết hà! Chúc gà bạn mau lành bệnh nhé!

10. cucaito

Thích đã nhận:
    213
    e đang làm theo cách cùa a ticua, thấy ok rùi mới sức 2 ngày thấy cung ok...