Cao Thủ Tư Vấn Hộ Em Cái

Thảo luận trong 'CHIM CHÍCH CHÒE' bắt đầu bởi hair_design_pro, 19/8/08.

1. hair_design_pro

hair_design_pro Member

Thích đã nhận:
    17
    các bác cho em hỏi có cách nào để dạy chim Múa không các bác

2. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Múa đuôi khi hót là một phần bản năng của chòe để khoe mẽ với con mái và đe dọa con trống khác đến lãnh thổ của nó. Không dạy được

3. tranquocnam

tranquocnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    421
    chim múa và hót là một bản năng của chúng nó rồi, tuỳ con hót và múa và tuỳ con hót mà không múa đó bạn à

4. truongvietanh

truongvietanh Active Member

Thích đã nhận:
    22
    Nói chung như mấy sư huynh trên đây đã nói, chòe than múa hay bất kì một loại chim nào khác mua, đều do bản năng tự nhiên của chúng mà có, để thu hút bạn tình và bảo vệ lãnh thổ, nên việc dạy chim là điều không thể, mà chỉ có cách cho nó hay mua thì có thôi ''đối với con biết mua thôi còn con không biết thì chịu''. Nếu muốn chim của bạn mua thì cheo cho nó cái gương nhỏ vào trong lồng là song thôi. Chỉ có vậy thôi chúc bạn thanh công.

5. lethanhanbd

lethanhanbd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    đó là bản năng của mổi con làm sau dạy được hả bạn.chỉ mình luyện cho nó múa bên bỉ mà thôi...

6. huyhuy_ktm

huyhuy_ktm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    Nhìn chòe tắm nắng thích thật đấy nó xòe cánh đẹp như thế chắc múa đẹp lắm.em mới nuôi 2 con non hi vọng sau này nó cũng "MÚA"

7. trove

trove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    41
    Xin hỏi bạn cách luyện cho chích chòe múa lâu.
    Thanks .

8. Dinh Tran Huu

Dinh Tran Huu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    150
    Nếu con chòe của bạn căng lên rồi mà lại hiếu chiến nữa thì bạn cũng có thể dạy nó múa được đấy. 1 con chòe vừa căng vừa thuần mà nó đã quen bạn rồi thì bạn chỉ cần chỉ ngón tay vào nó là nó đã xoe đuôi xòe cánh và vừa hót vừa mổ vào ngó tay bạn rồi. Khi con chim nó đã căng lửa lên thì bạn chỉ cần đứng gần huýt sáo là nó đã hót và gạ đánh nhau rồi, nhiều con còn vừa hót vừa mổ vào chân mình nữa chứ.
    Khi chỉ ngón tay vào mà nó xòe đuôi và hót thì bạn đưa ngón tay qua phải, qua trái và quay vòng tròn, đưa lên đưa xuống nó sẽ nhìn và đưa đầu theo ngón tay của bạn. Như vậy là nó đã múa theo tay của bạn rồi đấy. Bạn cứ chịu khó luyện cho nó như thế, đến khi lấy que chọc nó mà nó nhẩy vào mổ và đánh cái que tới tấp là bạn đã có một con chòe đá cực hay rồi đấy. Mà chòe nó đã đánh nhau thì đánh đến cả tiếng đồng hồ luôn.