Cấp bách!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi lahan0502, 30/8/06.

1. lahan0502

lahan0502 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mấy anh ơi,giúp em với.Hổng bít tại sao con cá của em nó cứ cong người lại khi bơi vậy????:confused: :confused: giốnng như bị niểng một bên vậy đoá.Giúp em với mấy anh:crying: :crying: .Nhìn nó như vậy em xót wá à.Cám ơn mấy anh trước nha!!!!!

2. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    cá của pác bị chuột rút rồi đó ! có thể lúc trước pác nuôi hồ nhỏ bây giờ chuyển qua hồ lớn nên bơi nhiều đuối sức ! ko phải là bệnh mà chỉ là 1 hội chứng thôi!

3. lahan0502

Thích đã nhận:
    1
    vị thì chữa làm sao anh?nếu bít anh có thể chỉ em mấy chiêu với.Đến giờ nó vẫn chưa hết.

4. Haichuong

Haichuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Cá của bạn có bị nhát k?Nếu có thì có lẽ là do cá tông đầu vào kiếng đó.Mình có 1 con cũng bị như vậy,cố gắng dưỡng nó cho xung lại rồi từ từ sẽ hết.

5. lahan0502

Thích đã nhận:
    1
    may wa,có anh haichuong đây cá đã từng bị tông đầu vào kiếng.may wa.vậy anh ơi,anh có thể nói cho em bít chịu chứng và biểu hiện của con cá khi nó bị tông vào kiếng kô?giờ nhà em bị tới hai con rùi.biệu hiện y chang con kia.giúp em với nha,tại em chưa bị tình trạng này lần nào,giờ phải học thêm kinh nghiệm nữa rùi

6. Haichuong

Haichuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Cá nhát,hay chui vào máy lọc trốn.Mỗi lần thấy bóng người hay bất cứ tiếng động gì là chạy lồng lên tông đầu vào kiếng nghe cả tiếng cộp cộp:crying: Bạn che hồ kỹ vào,cho nhịn đói 3 ngày,tránh xuất hiện đột ngột hay tạo ra tiếng động mạnh.Cho ăn lại từ từ.Khi cá đã dạn cho nó soi với con nhỏ hơn.Cứ như vậy từ từ nó sẽ khỏi.Bạn đừng nóng lòng,cứ xem cá nhiều càng làm cá sợ.Nếu nó tông đầu vào kiếng nhiều có thể die đấy.Chúc bạn thành công.