Cấp cứu bể nước :((

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi H.Kobe, 12/2/12.

1. H.Kobe

H.Kobe Member

Thích đã nhận:
    3
    Em đang nuôi 1 con hồng két.tình hình là 2 ngày vừa rồi máy lọc chạy vẫn chạy mà nước thì vẫn cứ đục đục.nhờn nhờn nữa ạ.có bác nào biết tại sao k ạ? hay tại e cho nó ăn tạp nham qá.e thấy nó thích bánh Hura nên cho nó ăn bánh kem ăn cơm ăn cả xo nữa ạ

2. darkghost_XIII

darkghost_XIII Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    Ng nhân bạn nói lun rùi đó :D Mình nghĩ bể bạn chắc cũng rất nhiều váng, loại lọc bạn dùng là lọc hộp nhựa?

H.Kobe thích bài này.
  3. H.Kobe

H.Kobe Member

Thích đã nhận:
    3
    á á á yêu quái.chuẩn k cần chỉnh.váng thì chưa có n mà có cái nhờn nhờn dính ở kính bể

4. darkghost_XIII

darkghost_XIII Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    Nhờn ấy có thể do cá bị tuột nhớt, hoặc do thức ăn thừa bị fân hủy trong bể. K rõ bể bạn nuôi cá j, kích thước ra sao nên cũng khó đưa ra phương pháp cho đúng. Bạn cứ hút nhớt đó ra, nếu do cá tuột nhớt thì đừng thay nước, còn do thức ăn thì thay 20%, chú ý nhiệt độ nước khi thay vào mùa này nhé.

5. H.Kobe

H.Kobe Member

Thích đã nhận:
    3
    thế làm thế nào để biết nó tuột nhớt hay k.nó là cá hồng két.to = bàn tay.mà ng nó cũng nhợt nhạt đi nữa

6. emokizz

emokizz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    Cá nó bị stress do nước bị ô nhiễm nên màu nó nhạt . Lọc hộp nhựa nuôi 1 con hk thì bạn mua thêm ít nham thạch cho vào xong rải bông lọc lên trên. mua gói men vi sinh mai việt đổ vào 1 ít ( có hướng dẫn sử dụng trên đó ). Cuối cùng là cách cho ăn nthe k đc đâu bạn , cá nó ăn tạp nên bỏ j vào cũng ăn nhg mà bạn cho ăn nthe thì nc sẽ bị ô nhiễm nặng. Ngày chỉ cho ăn 2-3 lần thôi và mỗi lần cho 1 lượng đủ để cá nó ăn hết trong vòng 2 phút thôi.. Lọc bạn yếu nthe chỉ nên cho ăn thức ăn khô thôi. Bạn ra hàng cá mua thức ăn bánh đa aquafin ý, mình thấy loại đấy rẻ mà tốt hihii
    Bạn nên nâng cấp hệ thống lọc đi , nuôi đc nhiều cá hơn mà đảm bảo chất lượng nước nữa. Lọc cũng đơn giản thôi mà bạn

7. H.Kobe

H.Kobe Member

Thích đã nhận:
    3
    haizz.thanks mọi ng nhá n chắc e phải thả nó ra hồ z.hnay bể bị vỡ.mẹ bắt thả nó đi.chắc cố tình nuôi đc ngày nào hay ngày ík:(((((

8. emokizz

Thích đã nhận:
    37
    vỡ thì mua bể mới mà nuôi bạn ạ 1 con hk thì mua cái bể dán 45cm kính 5li cũng đc ma tâm 200k thôi . K thì mang qua mình nuôi hộ cho =))))

9. H.Kobe

H.Kobe Member

Thích đã nhận:
    3
    t nghĩ ếy k m' nuôi nó đâu.nó bị con vịt két cắn bị mù 1 mắt z.mẹ bắt vất nó đi từ lâu z n vẫn cố nuôi ý chứ

10. emokizz

Thích đã nhận:
    37
    thế ah bị cắn lâu chưa ? mà bayh no to từng nào r ?

11. H.Kobe

H.Kobe Member

Thích đã nhận:
    3
    chắc tầm hơn thág z.to = bàn tay.t k nỡ thả nó đi :((((((