Cấp cứu cá của em với

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi anhtt5387, 16/8/07.

1. anhtt5387

anhtt5387 New Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của em không biết ăn trúng thứ gì mà cái bụng của nó bị sình lên rất to. mong các bác chỉ cho em cách điều trị. Xin cảm ơn các bác trước.

2. attila2007

attila2007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn cho cá ăn nhiều rồi ,ra tiệm cá mua thuốc trị sình bụng nhanh đi bạn ,cái vụ này khó trị lắm ,mình mới bị die 1 em cũng như vậy đó

3. Bauminhon

Bauminhon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn ra tiệm thuốc tây mua thuốc METRONIDAZOL 250mg rồi ngâm nó cứ 100l/5 viên.rồi qua ngày sau thay 50% nước bỏ thêm 2v nửa nha.mình mong là nó sẻ hết bệnh.chúc bạn thành công và nhớ lần sau cho ăn vừa phải thôi nha bạn.chao ban.

4. VanhDaiXanh

VanhDaiXanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Ơ không biết thì đừng có nói bậy nha :mad: . Bạn hỏi xem có ai trên 4 rum bỏ 100l/5 viên metronidazol không đây là thuốc trị cho người nên đối với cá nó rất mạnh .
    Còn về phần chủ đề này thì mình xin nói cách trị bệnh là .
    Tính từ ngày bắt đầu trị bệnh là ngày thứ 1 bỏ 75l/1 viên metronidazol 250mg . rồi 3 ngày sau lại bỏ thêm một số lượng như trên và làm thế 1 lần nữa tổng cộng là 1 lần . Và mỗi lần bỏ thuốc vô nhớ bỏ 1 muỗng men tiêu hóa cho cá, trong thời gian trị bệnh cứ 1 ngày lại thay 1/10 nước . Và bỏ 1 ít muối để cá dễ chịu hơn và tránh được vi khuẩn tấn công cá khi cá bị bênh. Tuyệt đối trong thời gian 9 ngày trị bệnh không cho ăn . Qua ngày thứ 10 hãy cho ăn và cho ăn ít thôi vì lúc này cơ quan tiêu hóa vẫn chưa hồi phục được 100% .