cấp cứu ! cá đang sung bỗng nhiên bỏ ăn và nằm 1 chổ.

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi khoadang, 31/5/06.

1. khoadang

khoadang Member

Thích đã nhận:
    0
    ~X( ~X( ~X( Chào các bác , cá em hôm kia đang sung sức bỗng nhiên các kì cụp lại va thu mình vào góc của may bơm ..... nhìn nó rất tội nghiệp nó vẫn còn rất hăn nhưng chi khi nao thấy người đến chọc còn không thì nó nằm yên bất động như sắp die vậy ... mong các bác cho em ý kiến để cấp cứu kịp thời ............. cảm ơn .....:crying: :crying: :crying:

2. quymatden

quymatden Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của bác bị đau bụng rồi đó.bác cho nó ăn nhiều quá nên nó đi ko ra hahahha,nên nó ko bơi thôi,bỏ đói nó mấy ngày đi bác,nó sẽ lành bệnh ngay ý mà.mà bác pót hình lên cho anh em xem đi nhé

3. Louhaner

Louhaner Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Chưa chắc cá bị đau bụng, bạn về hỏi người nhà có ai cầm chổi hay cầm vật gì to to đi ngang qua hồ làm nó sợ không? chỉ cần di chuyển 1 vật gì đó to to ngang hồ cá là nó chạy té khói, màu đen xì và như sắp chết ý

Cách trị: Treo cho nó 1 tấm gương cho cá sung lại hoặc mua 1 con cá la hán nhỏ hơn cho nó dí

4. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Phải đó, cá bác chưa chắc bị sình bụng đâu, Nếu nó bị nấm người cũng đen và nằm 1 chổ.Nếu bị sình bụng bạn nâng nhiệt độ lên và bỏ muối nhiều vào. Nếu bị nấm bạn xài đở thuốc nâu cũng được. Chúc cá bác mau khỏi bệnh.

5. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Nếu bác xác nhận k có tác nhân ngoại cảnh nào làm cho em nó sợ thì bác xem lại chất lượng nước trong hồ đi nhé.nuớc mới thay củng làm cá nhát đấy nếu nó còn nhỏ

6. khoadang

khoadang Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn máy bác đã cho em lời khuyên , nhưng đến hôm nay no vẫn như vậy chỉ năm im một chổ các kì thi xếp kín lại , tội nghiệp lắm , không biết em có nên thay lại nước trong bể không nữa ? cứ cái đà này thì chắc vài hôm nữa là cá em die quá ..hic .........không biết nếu nó bị sình bụng thì cho uốn thuốc gì ? còn bị nấm thi dung thuoc gi ? mong các bác chỉ bảo thêm cho em ...

7. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    đang có bài chỉ dùng thuốc "Cấp cứu ò e ò e " ở muc cá lahan kế bên ấy.bác qua đó tham khảo nhé