Cấp cứu các Bác ơi, chim ị toàn ra nước

Thảo luận trong 'Bệnh viện Cu gáy' bắt đầu bởi dainoi, 10/4/13.

1. dainoi

dainoi Moderator

Thích đã nhận:
    1,571
    Trưa nay về thấy chim nằm đáy lồng, nhìn đĩa phân thấy toàn nước, sau đó thấy ỉa toàn nước như mình đi tiểu. Nhưng chú chim thấy vẫn còn khỏe, sau đó đưa vào nhà có gáy lại.

Các bác xem em nó bị sao, tối qua vẫn OK. Giúp em với, ôi con mồi cưng.

Thân.

2. dotanhuu

dotanhuu Member

Thích đã nhận:
    68
    kiêm tra lai chế độ ăn của chim xem thử, coi chừng chu em nó sút trứng đấy bac ạ

3. dainoi

dainoi Moderator

Thích đã nhận:
    1,571
    Chế độ ăn bình thường lúa,kê không có cho thêm gì bất thường cả.

ngưuca thíchcu and NHAT DUY TH like this.
  4. babeo

babeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    322
    Cụ vào mục bệnh viện cu gáy, có các bài thuốc trị ỉa chảy. Hôm qua mình vào đó, thấy có bài về CÂY CỘNG SẢN của cụ Thiện Bảo Lộc, tối về thử ngay liền. Hy vọng là kết quả khả quan. Tối nay về nhà xem tình hình em nó có đỡ không. Con của mình đi từ Gia Lai về Bình Định rồi vào Sài Gòn. Thấy phân lỏng, nước tưởng do tàu xe. Đợi hoài không thấy hết, gọi điền về Bình Định hỏi thăm thì được biết lúc ở ngoài đó nó đã vậy. Nghi là không phải do tàu xe rồi. Nên cho nó uống thuốc đau bụng đen đen bán ở ngoài tiệm thuốc tây. Không thấy xi nhê gì hết. Xót quá. Đang thử cho uống nước lá cộng sản của cụ Thiện Bảo Lộc. Cụ thử làm theo xem sao.

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:11 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:07 PM ----------

Link đây cụ: http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=67783

chotmechim and ngưuca thíchcu like this.
  5. dainoi

dainoi Moderator

Thích đã nhận:
    1,571
    Cảm ơn bác, chỗ em không biết kiếm ra cây này không nữa, để chiều về lùng xem sao.

ngưuca thíchcu thích bài này.
  6. babeo

babeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    322
    Cây này rất dễ kiếm, nếu cụ ở nội thành thì chạy vòng vòng ra ngoài vùng ven, chắc sẽ thấy.

ngưuca thíchcu thích bài này.
  7. dainoi

dainoi Moderator

Thích đã nhận:
    1,571
    Báo cáo các bác sáng nay ngủ dậy em nó ị phân đã thành cục tuy chưa khô, có vẻ ngày qua ăn bậy bạ bị đau bụng tè rè một ngày, mà ngày trước chỉ chêm thêm kê như bình thường thôi ko hiểu nổi.

Hôm qua đi tìm cỏ cộng sản cả buổi chiều không thấy may mà em nó đã lành. Hôm qua em đi tìm mãi được 2 cây này giống giống nhưng có vẻ không phải cỏ cộng sản.

Cây 1

Cây 2

8. Thu HY

Thu HY Hội trưởng cu Hưng Yên

Thích đã nhận:
    6,409
    Không phải 2 cây này Kụ ui...
    Cho nó ăn, nó mang bệnh lại bảo các cụ xui dại...
    Theo tui tìm nguyên nhân con Cu nó bị đi phân lõang thì là tốt nhất. rồi từ đó mới kiếm thuốc chữa chứ.
    Nếu cứ thấy phân loãng mà cho uống nước lá Công sản chưa chắc đã khỏi đâu.
    Nếu đúng bị đi ỉa thì Công sản chữa rất nhạy và đúng bệnh-thuốc đấy (KN của tui phải thêm ớt chỉ thiên nữa...)

Last edited: 11/4/13
  9. cunghean

cunghean New Member

Thích đã nhận:
    5
    Trưa nay về thấy chim nằm đáy lồng, nhìn đĩa phân thấy toàn nước, sau đó thấy ỉa toàn nước như mình đi tiểu. Nhưng chú chim thấy vẫn còn khỏe, sau đó đưa vào nhà có gáy lại.

Các bác xem em nó bị sao, tối qua vẫn OK. Giúp em với, ôi con mồi cưng.

chào ban. mình mới gia nhập dd co gì không phải mong bạn va các bác bỏ quá. kinh ngiệm của mình là co 2 phương pháp.nếu chim bị đi ỉa 1 bạn lay men vi sinh dung cho trẻ em pha theo liều lượng. 2 lay lá rau ngot( rau bùng ngọt) giã lây nước nhỏ vào họng cho nó uống lấy bã nhét cho nó an khoảng bàng 2 hạt đậu đen là được chuc bạn thành công .khuyến khích dùng phương phap 2

10. dainoi

dainoi Moderator

Thích đã nhận:
    1,571
    Cảm ơn bác, cho hỏi không biết hiệu quả phương án 2 the nao, bao nhiêu ngày khỏi. Em đang dùng búp ổi non giã với một ít muối, đổ nước vào lọc nước cho uống, chưa biết hiệu quả thế nào.

kienkhanhhoa and motngaybinhyen like this.
  11. babeo

babeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    322
    Tình hình con chim của mình thì tối qua về nhà thấy phân chim đã tròn và khô như bình thường. Mừng ghê, mình dang tiếp tục theo dõi, vẫn để cóng nước cây cộng sản thêm 1 ngày hôm nay nữa, mai mới thay nước trong lại. Hy vọng sau khi thay nước trong, bệnh không tái phát.

Để có được kết quả như vậy, mình nghỉ là nhờ nước cây cộng sản. Ngoài ra, cho mình cũng cho ăn dất tổ mối, che cóng kê mè lại, ko cho nó ăn, chỉ cho ăn lúa. Trước đó có cho uống 1 viên đau bụng đen đen của người. Vài thông tin bổ sung để cụ có thông tin đầy đủ.

dainoi thích bài này.
  12. cunghean

cunghean New Member

Thích đã nhận:
    5
    chao bạn.cach đây khoang 10 ngày mình mơi chữa một em, mình làm như sau lây cám ba vì trộn nươc sền sệt banh họng em nó đút trong họng khoảng 5.6 hat bằng hạt đậu đen(nên nhớ bệnh đi ia chêt vì kiệt sức) sau đó bạn giã nat rau ngot lấy nước cho em nó uóng.lay bã cho no ăn. lưu ý khi banh họng em nó ra xem em nó co bị đậu trong họng không nếu có. ban lấy bông soi tai hòa muối va chanh chúi nơi họng cho nó .nêu bị ké nơi mắt mo đầu thi bạn lấy xanhtylen loại dùng cho trẻ em bị thủy đạu boi vao.ban làm buổi sáng buổi chiều em nó sẽ tự ăn được.còn bị đạu cho an nhiều kê thì đạu sẽ mau chín (khoảng 3.4 ngày) nếu ban không hiẻu dt cho mình 0943074374 phú

dainoi thích bài này.