Cấp Cứu Cấp Cứu !! Cá La Hán

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi tonyte, 25/6/08.

1. tonyte

tonyte Member

Thích đã nhận:
    0
    các pác cho em hỏi cá la hán của em đang sung,ăn uống bình thường bỗng vài hôm nay cá ko còn sung nữa mà ưa nằm ở góc hồ hoặc nổi lờ đờ trên mặt nước,đầu cá hơi bị sần sần,pác nào có kinh nghiệm cho em hỏi cá em bị ệnh gì và chữa như thế nào,tình trạng khẩn cấp,xin các pac giúp đỡ,thanks nhìu

2. steven-le

steven-le Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Bệnh này mình cũng gặp nên ko giúp pác được nhưng theo em trong tình thế khẩn cấp này pác nên ra cửa hàng hỏi ngta sẽ chỉ và bán thuốc bạn đem về cho nó uống. chuc thành công!!!

3. tigerblue9904

tigerblue9904 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    cá mình cũng đang trong tình trạng này ko hiểu sao nữa, buồn quá àh.....đang sung tự nhiêu mấy bữa nay em nó lười a7n nàm gó và sọc dưa nổi quá trời nhìn đen thui hichic

4. kinglaiXxX

kinglaiXxX Member

Thích đã nhận:
    0
    Thay 30% nước, cho vào khoảng 0,5kg muối/ 100 lít nước, tăng nhiệt lên 30 ~ 32 độ, cho ăn với số lượng bằng 1 phần 5 thường ngày trong vòng 2 ngày xem sao nhé !!! hạn chế ít qua lại hồ cá và tắt mở đèn liên tục nha

5. singingsong

singingsong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    thời tiết mấy hôm nay thay đổi,trời mưa to có thể cá của mấy bạn bị shock do nhiệt độ hạ thấp đó,nên xài cấy sưởi cho cá nhé tang nhiệt độ lên 28>30 độ là vừa,thời tiết lạnh hạn chế thay nước nữa,củng có thể cá cảu bạn bị bệnh sình bụng đó chắc tại thời tiết lạnh nè nên cá ăn ko tiêu

6. boy_nhietdoi

boy_nhietdoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    hic!!chắc bị sình bụng hoặc là bị nấm rồi bạn ơi!!cá thuờng như vậy là triệu chứng vậy đo!!!bạn kiểm tra nước xem thế nào!!!

7. Van Vu

Van Vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Nhìn phân cá có thể đoán được bệnh ,bạn xem kỷ phân cá thế nào rồi cho mọi người biết,quan sát bên ngoài cá có đặt điểm gì lạ không?bạn nói không rõ khó đoán bệnh lắm.

8. camapchetduoi

camapchetduoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    thỉnh thoảng cá bị mệt ý mà,qua đêm là nó lại sung bình thường thôi

9. Vunq

Vunq Member

Thích đã nhận:
    0
    :( cá mình cũng vậy, ko ăn j, dc mấy ngày thì die. chắc nó sung quá đâm đầu vào kính, chấn thương!

10. conlahanto

conlahanto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    bạn dừng cho ăn nữa hoặc cho ít thui , mở thêm máy oxi , để sưởi 30 ,có gì lạ thì bạn post lên gấp nha ,chào bạn