cấp cứu!cấp cứu!!!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi Kimmaluu_DO, 10/9/06.

1. Kimmaluu_DO

Kimmaluu_DO Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình có một con La Hán con đang tuổi phát triển,1 tuần nay mình thấy sau mỗi lần cho ăn là đầu nó lại lắc lắc mà ăn ít đi,mình chỉ cho ăn tép và JBL.Mong mọi người cho mình biết ý kiến và cách giúp đỡ.Cảm ơn rất nhiều!!!!

2. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Bác xem lại thử nguồn nước hoặc nước hiện tại như thế nào????
    Nó có biểu hiện gì nữa???Có bị nấm hoặc phân như thế nào???
    Cũng có thể bác cho nó...ăn ít nên nó không chịu hoặc thức ăn dở quá nó chê,he...he.....

3. Kimmaluu_DO

Kimmaluu_DO Member

Thích đã nhận:
    0
    không phải đâu nước thì mỗi ngày mình đều thay một lần mà..còn thức ăn thì từ lúc bắt về vẫn luôn cho nó ăn như vậy..nhưng chắc cũng có thể do thức ăn mình sẽ thử thay đổi khẩu vị của nó xem sao..còn ai có ý kiến gì nữa không xin cho mình biết với nhé...
    à mình xin đính chính là nó không bỏ ăn và không bị nấm mốc gì cả...nói chung biểu hiện ngoai những cái lắc đầu liên tục ra thì nó vẫn bơi lội bình thường...

4. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    bạn cho ăn tép nhưng có ngắt đầu tép và đuôi tép ko ? coi chừng cá bạn bị vướn nơi cổ họng rồi đấy nếu ko thì cũng bị ở mang rồi!xem kỉ lại nhe!

5. lahan0502

lahan0502 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    @Kimmaluu Do :nếu em kô lầm thì ngoài hiện tượng đó ra nó còn hiện tượng nữa là khi bơi nhanh nó sẽ kô bơi được phải kô anh??????Em chỉ hỏi vậy thui vì con cá em cũng bị giống như anh nhưng lại có thêm hiện tượng như em vừa nói.Giờ sẵn nhờ chủ đề của anh để học cách trị lun.:):)

6. thanhliêm

thanhliêm Guest

coi chừng bạn cho cá ăn tép quá lớn, cá bị mắc xương đó bạn ơi! Mấy con la hán nhà mình cũng vậy, nhưng một lúc sau là hết phải không bạn?