Cấp cứu ccl của cháu với :((:((

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi shadow.bin, 19/8/10.

1. shadow.bin

shadow.bin Member

Thích đã nhận:
    0
    Vấn đề là thế này các bác ạ, hôm nay cháu đi học về thì chạy vào xem con lữa bổi thế nào , tại mấy hôm nay nó cứ nằm dưới góc lồng nhưng cho tay vào vẫn nhảy bình thường.Trưa về bắt ra kiểm tra thử thì cái ức nó gầy trơ xương luôn có cái sống xương nổi lên cháu lo quá cho nó uống everonC một tí xíu thoy các bác giúp cháu với nó cũng hay bị xù lông lắm các bác à.Các bác giúp cháu với lo quá.Cảm ơn các bác nhiều :(:(:(:(:(:(

2. shadow.bin

shadow.bin Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác giúp cháu với cháu sợ quá à lở không may e nó die thì tiền đâu cháu mua con mới các bác giúp cháu đi

3. con duong mua

con duong mua Active Member

Thích đã nhận:
    23
    Chào bạn..nếu là lữa bỗi bạn mới mua kô lâu vẫn còn nhát thì bạn phãi trùm kín áo lồng lại ...nếu không nó hoãng cứ bay và tông lồng kiệt sức sẽ chết đó....Bạn có theo giõi nó có chịu ăn kô? thời gian này bạn phãi bỏ vào lồng thật nhiều sâu tươi và cào cào hàng ngày ....trùm kín áo lồng..để nơi yên tỉnh 1 thời gian cho con chim quen lồng và lấy lại sức trước đã...Sau đó sẽ tính chuyện tập cho chim dạn người...Con chim bạn hay nằm dưới đáy lồng là vì chưa quen lồng ...còn hay bị xù lông có lẽ do bị đói...khát.. hoặc là quá kiệt sức rồi...Chúc bạn may mắn..

4. lamnhathuy

lamnhathuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    cho ăn sâu,cào cào.thuốc dành cho người chú đâu phải cho vật,nước nôi đàng hoàng,đừng dọc nhiều,cứ để tự nhiên.không chế đâu.chuyện gầy trơ xương chim nào cũng vậy.đừng lo wa.

5. shadow.bin

shadow.bin Member

Thích đã nhận:
    0
    hixhix hôm nay thấy nó ăn sâu vào mừng lắm ai ngờ lát nó lại ói ra thành từng cục lo quá :(:(:(

6. con duong mua

con duong mua Active Member

Thích đã nhận:
    23
    Cục màu hơi đen bằng đầu đũa phãi kô bạn?..Nếu vậy là bình thường..vì võ sâu cứng lữa kô tiu hóa được nên ói ra.Con lữa nào cũng vậy ..Nếu nó ói ra cả con sâu thì mới lo bạn nhé..

7. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Hiện tượng chim bổi chưa vào cám đây mà :D

Bạn phải theo dõi phân của nó chứ, nếu vào cám rồi thì sẽ có phân cục to, màu sẫm. Khi nào nhìn thấy cái đống đấy thì mới yên tâm đi làm cả ngày được

8. ngadienyeudau

ngadienyeudau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    144
    Hoảng loạn, không ăn -> đói và khát là nguyên nhân dẫn đến cơ thể suy nhược, tình trạng này kéo dài 2 ngày xem ra khó cứu vãn, tại thời điểm này phải cho em nó ăn thức ăn tươi, nhưng ở mức độ thôi, không là em nó đi ngoài ra nước là die luôn đấy, hạn chế tiếp xúc ở mức có thể. Để ý phân nó xem, nếu là phân cục màu xẫm thì bạn khỏi lo, nếu mà là phân loãng, trắng như phân cò thì nên xây trước cho em ý một cái đài tượng niệm.

9. parkingson

parkingson Member

Thích đã nhận:
    0
    Hoảng loạn, không ăn -> đói và khát là nguyên nhân dẫn đến cơ thể suy nhược, tình trạng này kéo dài 2 ngày xem ra khó cứu vãn, tại thời điểm này phải cho em nó ăn thức ăn tươi, nhưng ở mức độ thôi, không là em nó đi ngoài ra nước là die luôn đấy, hạn chế tiếp xúc ở mức có thể. Để ý phân nó xem, nếu là phân cục màu xẫm thì bạn khỏi lo, nếu mà là phân loãng, trắng như phân cò thì nên xây trước cho em ý một cái đài tượng niệm.