cấp cứu chào mào bị nhũn mỏ

Thảo luận trong 'Bệnh viện dành cho chim Chào mào' bắt đầu bởi xitrum_, 20/10/10.

1. xitrum_

xitrum_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    263
    <center>Cấp cứu chào mạo bị nhũn mỏ</center>
    Các bác giúp với con chào mào nuôi từ nhỏ của em tự dưng hôm qua mỏ của nó mềm nhũn ra không ăn dược em phải đút cho nó ăn.Mỏ nó tự dưng mềm lắm bẻ nhẹ có khi gãy ngay.Bị bệnh gì hả các bác.[​IMG]

KtsBim thích bài này.
  2. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    Trường hợp này lần đầu mình gặp đấy. liệ có phải bạn ít phơi nắng và cho ăn chuối không??. Có bác nào biết chỉ dùm cho anh em học hỏi cái

3. Huy_TM

Huy_TM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,527
    Bệnh lạ nhỉ , mới nghe lần đầu . Em cũng nghĩ như bác Bim là em này thiếu canxi vì nuôi non và chế độ nuôi thiếu chất . Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp cho em học hỏi thêm .

KtsBim thích bài này.
  4. solococo

solococo Member

Thích đã nhận:
    5
    theo mình nghĩ thì chú chim của bạn bị thiếu canxi rồi.. mình có nghe nói trường hợp này có thể cho chim bổ sung canxi bằng cách mài nang mực rồi trộn vào cám cho chim ăn. ko có nang mực thì giã nát vỏ trứng cho vào cám cũng được. chú chim của bạn bị vậy có thể là do bạn ko cho chim an cào cào.. mình nói vậy có gì ko phải xin các bạn bỏ quá cho. hì

nguoinhaque and KtsBim like this.
  5. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    Canxi cho nó riêng ra nó ăn bao nhiêu thì ăn. Chuẩn nhát nên cho ăn tôm sống. đảm bảo ko khỏi không lấy tiền. Cái này mình thử với em bai chân rồi và thấy ok.