Cấp cứu con chim đại bàng của e với

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi nhansanshin, 24/7/07.

1. nhansanshin

nhansanshin New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cấp Cứu !
    Con chim đại bàng của em tự nhiên bỏ ăn hai hôm nay.Cách đây hai ngày e cho no phơi nắng, xong nó bị say nắng , quay quay như bị say vậy.Đến giờ thì nó tỉnh rùi , nhưng kg chịu ăn jì hết.Có pác nào có kinh nghiệm thì cứu dùm em với.Xim đa tạ các pác.....:( :(

2. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    vậy chim của bác giống chim của em rùi,cũng may chim của bác là đại bàng còn chịu nổi,chim của em là chim ưng ,bị treo giò,phơi nắng ,đến trưa mới hay,ra gỡ dây cho nó,rồi nó ngáp ngáp đi luôn(vừa die được mấy ngày,trong box chim rừng có hình nó đó),vừa tiếc tiền,tiếc công,lại tiếc con chim vừa đẹp vừa oai.Chim của bác ko chết là mày đấy,bác cho nó uống nước đi,khi nào đói nó tự ăn,còn ko banh mỏ nó ra nhét đồ ăn vô.Tiện cho em hỏi con chim bác thuộc đại bàng gì vậy,bác post ảnh lên cho em coi đi,ở đây nhìu ae nuôi chim săn mồi lắm,vậy mà mỗi người 1 loại,chả ai giống ai,hay thiệt !Bác mua ở đâu vậy,chỉ em với,em đang muốn mua con khác,con vừa rồi làm chết tiếc quá

3. KIM CUONG

KIM CUONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Con ưng của đồng chí phamvuthien đẹp thế mà không nuôi được thì tiếc thật. Trong hình có cả 1 chú phốc mà cu cậu không thấy sợ. Tôi thấy chim say nắng có thể cho uống thuốc B1 các bác ạ.