CẤP CỨU DÙM EM GẤP..................

Thảo luận trong 'Cây hoa cảnh quanh nhà.' bắt đầu bởi ngotronghieu, 3/9/08.

1. ngotronghieu

ngotronghieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    CÓ ANH NÀO CHO EM HỎI THĂM TÍ....SAO MẤY TUẦN NAY EM THẤY CÂY MAI NHÀ EM CÓ HIỆN TƯỢNG RỤNG LÁ ....XUẤT HIỆN VÀI NỤ ....MÀ HIỆN TỰONG NÀY XUẤT HIỆN Ở NHIỀU CÂY MAI KHÁC .... MONG ANH NÀO CÓ KINH NGHIỆM CHO EM XIN VÀI LỜI KHUYÊN..............

2. holethuong

holethuong Member

Thích đã nhận:
    2
    Bạn mô tả chưa cụ thể khó nhận biết thể trạng của cây, chắc là bình thường thôi.

3. F18

F18 Active Member

Thích đã nhận:
    6
    Theo mình bạn nên xem lại đất có bị khô quá không. Mai mà để rụng lá sẻ ra hoa ngay. Bạn có thể ra các tiệm cây cảnh hỏi mua phân cá 5-1-1 về phun thử xem, loại này giúp cây phát triển nhánh lá sẻ làm chậm tiến trình tạo nụ của cây.

4. tanthanhnguyen

tanthanhnguyen Active Member

Thích đã nhận:
    4
    nhà em cũng bị hiện tượng này xảy ra. Mai trồng trong chậu. Cây đang vàng lá và rụng dần lá và đã xuất hiện nụ hoa. Theo em là hoa mai sắp nở rồi, chắc là năm nay nhà không có cây mai nào cho hoa nữa quá thật là buồn.
    Nếu mai nở thì không biết phải trồng và chăm sóc lại để dịp Tết này cho hoa lại thế nào và không biết làm thế có được không, có ảnh hưỡng gì cho cây không.
    Rất mong được sự tư vấn của anh em trên diễn đàn.

5. tanthanhnguyen

tanthanhnguyen Active Member

Thích đã nhận:
    4
    nhà em cũng bị hiện tượng này xảy ra. Mai trồng trong chậu. Cây đang vàng lá và rụng dần lá và đã xuất hiện nụ hoa. Theo em là hoa mai sắp nở rồi, chắc là năm nay nhà không có cây mai nào cho hoa nữa quá thật là buồn.
    Nếu mai nở thì không biết phải trồng và chăm sóc lại để dịp Tết này cho hoa lại thế nào và không biết làm thế có được không, có ảnh hưỡng gì cho cây không.
    Rất mong được sự tư vấn của anh em trên diễn đàn.