cấp cứu giùm chú bé STAR KING KAMLAU...

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi nghi0ranik, 5/8/06.

1. nghi0ranik

nghi0ranik Member

Thích đã nhận:
    0
    th mới tuyển về 1 em STAR KING KAMLAU nhỏ bằng ngón giữa, con cá nhìn cực kì triển vọng
    nhưng khổ nỗi nó quá kén ăn, JBL ko ăn, tép con chỉ rượt rồi cắn cho chết, làm nước mau đục, nó chỉ khoái mỗi món là cá lóc con thôi
    các bạn biết đó, tìm cá lóc con cho con nó đâu phải dễ ( vi nó quá nhỏ)
    có các bạn trên rum có cách nào hay hay, vui lòng chỉ giúp, cảm ơn nhiều nhiều

2. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Cá LH còn nhỏ quá thì thường cho ăn trùn chỉ, trùn huyết đông lạnh...bác cho từng viên nhỏ thôi...ăn xong thì hút hết trùn thừa ra ngay...

3. wonbi

wonbi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    to bằng ngón trỏ rồi thì cũng lớn lắm đó anh,ăn đc hết mà!em nghĩ a cứ bỏ đói nó vài bữa là đâu vào đấy ah! hạn chế cho ăn lóc đi,đen thui xí lắm!

4. nghi0ranik

nghi0ranik Member

Thích đã nhận:
    0
    có lẽ WONBI nói đúng vì để ý thấy mỗi khi cho cá ăn cá lóc thì cá đen thui + cộng với hồ nhà th rải sỏi nhuyễn màu đen bóng nên càng thấy cá mà đen, nhưng được cái nếu rải sỏi đen thì nhìn dàn châu nó óng ánh như kim cương đặc biệt dưới ánh đèn màu hồng phấn

5. katasua

katasua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ủa bạn mới mua về hay là mua lâu rùi sao ko nói rõ lỡ mới đem về nó chảnh ấy mà bỏ đói nó ko ăn nhịn bạn bỏ tép vào đói nó sẽ tự ăn thui mà.Chúc cá bạn sống khỏe mạnh nha.

6. rồng xanh 2707

rồng xanh 2707 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    anh cứ cho nó nhịn đói là nó ăn thui, mà anh cũng đừng cho nó ăn lóc nó sẽ đen như mấy anh kia nói đấy

7. aquarium

aquarium Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hay nhỉ. Cho ăn cá lóc là đen hử. Chưa thấy bao giờ. Cá tui toàn cho ăn cá lóc mà màu đỏ đẹp như thường sao ko thấy đen nhỉ. Chuyện lạ có thật.

8. rồng xanh 2707

rồng xanh 2707 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    chuyện lạ vậy mới hay chứ anh aquarium,em cho nó ăn lóc nó thành con cá rô cho ăn trâm thì nó mới trắng lại đấy,con anh ko đen chắc nó hợp khẩu ,phải ko nhỉ:confused: :confused: :confused: :confused: :confused:

9. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Aquarium cho ăn lóc nhưng không bị đen là do cá vừa ăn xong là lão ấy bắt thằng nhỏ ra xoa kem dưỡng da, kem tẩy trắng gì đó đủ thứ ấy mà... :laughing: Giỡn chơi thôi, chứ thực ra thì ăn lóc bị đen hay không cũng chỉ nghe nói, chưa có cơ sở nào cả.
    @nghi0ranik: nghe bạn kêu cứu cứ tưởng chuyện gì... cá bạn cỡ đó mình nghĩ cho ăn cá trâm là vừa, lóc vừa lớn vừa cứng nuốt không nổi nên nó phun ra thì có gì lạ đâu. Tép nhỏ cũng là một lựa chọn nữa.

10. HuynhLong

HuynhLong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Bạn nghiOranik thân, các bạn trên nói đúng đấy, bạn thử để cá đói 1 ngày xem sau, khi cho ăn thì cho từ từ, đừng cho ăn no quá, không để thức ăn dư trong hồ sẽ làm bẩn nước. Khi thay nước thì không cho ăn trứơc và sau khoảng 2 giờ. Chúc bạn thành công!