Cấp cứu giùm mình với!

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi khongduoc, 24/4/07.

1. khongduoc

khongduoc Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin các Bro trong 4rum có cách nà chỉ giáo giùm mình không? Mình có con cá nuôi cũng lớn rồi, mấy hôm nay bị đường ruột bơm thuốc trực tiếp vô miệng nó cũng gần khỏe lại. Nhưng sáng nay chưa cho ăn mà bơm 2 mũi thuốc vào xong thì thả ra nó hết bơi được nữa. Hiện tại bây giờ cá nhà mình chỉ biết bơi chúi đầu hoạc thả ngửa không à. Có ai chỉ cho mình cách trị gấp với!
    Thansk!

2. hoangkts

hoangkts Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn bơm thuốc zì vậy??? và 2 mũi...dung lượng bao nhiêu???

3. khongduoc

khongduoc Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình bơm thuốc đường ruột Relive, bơm cũng được 4 ngày nay rồi, thấy cá cũng đã khỏe chút. Sáng hôm qua chưa cho ăn mà bơm nguyên 2 Cc với lượng đặt hơn mọi ngày. Sau khi bơm xong thì nó bị vậy luôn!
    Bro có cách nào chỉ giáo giúp!

4. ai-armani

ai-armani Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    Cái đó ko faỉ là do bạn bơm thuốc đâu nhe , cái đó là do con cá càng ngày càng bị nặng , nên nó có hiện tượng chuối đầu còn ko dựng đứng lên , con này 100% tiêu chắc , bây giờ chỉ là hên xui thôi bác ah, bạc chạy ra ngoài cao quý , nói hiện tượng cá bị bệnh như vậy , người ta đưa cho bác bịch thuốc màu trắng , về bỏ vô , mà em nói trước % thành công rất hiếm , vì cá bác bị wá nặng rồi , chắc do bác để wá lâu

5. khongduoc

khongduoc Member

Thích đã nhận:
    0
    Kg có đâu bạn. Con cá mình mấy hôm nay vẫn bơi bình thường ah. Chỉ hôm qua mới bị vậy sau khi mình bơm thuốc. Mình chỉ sợ mình bơm thuộc trực tiếp vào cổ họng nó do bơm sâu wá có đụng vào phao bơi của nó làm lủng hay xãyát gì mà nó bị bơi nghiêng hoặc chúi đầu kg à.
    Khổ thật, con cá của mình đẹp mà tuổi thọ ngắn vậy sao?

6. HR2007

HR2007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình biết thì từ cổ họng cá sẽ không có đường trực tiếp vào bong bóng cá đâu bạn, thường thì dẫn vào bao tử, mà nếu bạn đâm được đụng bong bóng hơi thì mấy thứ trước đó như cuống họng, tim gan phổi tiêu hết rồi. Do đó không phải là do bạn đâm kim vào làm thủng bong bóng hơi đâu, mà có thể nguyên nhân là ở chỗ khác.

7. hoangkts

hoangkts Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá khỏe chưa??? sr nhé vì đi tỉnh mới về!
    Các chứng bệnh về đường tiêu hóa đến hôm nay
    hầu như có thể điều trị dứt điểm trong ngày, nếu cá
    của pác còn bệnh hôm nay chắc yếu lắm rồi!...Pác fone
    cho mình( 0907703078 ), ghé qua nhà mình đưa thuốc cho,
    đến tối mai là em nó nở nụ cười với pác liền!

8. khongduoc

khongduoc Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn bạn HoangKTS, cá mình sau 2 ngày bơi chúi nhủi như lệch phao bơi thì sau hôm nghỉ Lễ giổ tổ Hùng Vương vào lại thì nó lại bơi thẳng lại được rồi. Hiện nay đã ăn lại được, nhưng nó vẫn chưa khỏe hẳn, hiện vẫn ăn và hay phun ra lại lắm. Đã bắt đầu đi phân bớt nhớt và dây trắng rồi. Để theo dõi thêm nếu kg hết hẳn sẽ nhờ bạn HoangKTS giúp đ74 sau nhé!
    Cám ơn các bạn rất nhiều!

9. NHATHUY

NHATHUY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cá bị phân trắng

bạn đến Khu chợ cá Nguyễn Thông, tiệm Sơn Hà 1, mua men tiêu hóa BIO FISH, dùng theo chỉ dẫn trên bao bì, chừng 2 lần là cá hết đi phân nhớt, phân trắng thành sợi, sau này bạn nên dùng 1 tuần 2-3 lần men này cho cá, Chúc cá bạn mau khỏi bệnh. mình cũng đã dùng rồi, sau khi dùng đủ thứ thuốc mà không bớt, nhưng lúc trước mình mua thuốc ở Cao Quý 808 Trần Hưng Đạo, mua ở Sơn Hà rẻ hơn.

10. NHATHUY

NHATHUY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn bơm thuốc gì vậy? bạn nên nhớ 1 viên kháng sinh 500mg dùng cho người >50kg, con cá của bạn có nặng tới 1kg không?, coi chừng quá liều, cá chết, mà bạn chưa biết cá bị bệnh gì mà sao đã bơm thuốc?

11. khongduoc

khongduoc Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn tất cả các bạn đã hỗ trợ, cá mình đã khỏe lại rồi!
    Thanks!