CẤp CỨu Help Me

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi tranngocthu, 1/8/07.

1. tranngocthu

tranngocthu Member

Thích đã nhận:
    0
    THÂN CHÀO CẢ NHÀ
    Em o rạch giá kiên giang.em rất thích hồ cá thủy sinh em but em không bít trồng.các bác có thể chỉ cho em bit cách TRỒNG NỀN cho hồ cá giúp em với nha các bác em xin chân thành cảm ơn các bác rất nhiều.vì em la người không có kinh nghiệm nhieu va củng là lần đầu tập làm mong các bác chỉ cho em nhửng loại cây TRỒNG ĐƠN GIẢN VÀ MAU PHÁT TRIỂN nha các bác.một lần nửa em xin chân thành cảm ơn các bác. (NHỬNG LOẠI CÂY Ở ĐÂY VD LA NHỬNG LOẠI CỎ TRỒNG LÀM NỀN.VÀ CÁC BÁC CHO EM ĐỊA CHỈ ĐỂ EM ĐI MUA Ạ.CÁM ƠN CÁC BÁC THẬT NHIỀU NHIỀU Ạ.

2. rongden

rongden Member

Thích đã nhận:
    1
    các bác giúp e nữa,e mới làm 1 bể nền là nền của AG trộn với 0.5 kg ADA và trên là rải cát vàng e trồng cây 3 hôm nay thấy lá cây bị úa vàng,mong các bác chỉ giúp e như vậy là bị làm sao?

3. dangtruong

dangtruong New Member

Thích đã nhận:
    0
    trước tiên là phân nền.em phải ém cho chặt lớp phân.kế đến là lớp cát xây dựng.sau cùng là lớp sỏi.nhớ cho sỏi vào 4 cạnh của hồ cho lớp phân không trồi lên.theo như vậy là nước sau khi lọc trong là có thể trông cây được rồi đó

4. dao_thanh

dao_thanh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cac bác qua xem các bài viết trước y,chuyen ve cay cho người mới trồng ,em cung đang re..,thấy có bài về vấn đề đó ,,chịu kho di ,chuc bac lam bể mới đẹp nha.thân