cấp cứu kiến kiến kiến

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi badboyblue, 3/2/08.

1. badboyblue

badboyblue Active Member

Thích đã nhận:
    1
    hôm nọ mang 1 chú sâu đầu đỏ đi mồi vừa mới đặt lồng khoảng 1h30' quay ra thì chú ấy đã bị lũ kiến bống vàng làm thịt:crying: mất toi 1 chú hót cực hay lại còn dạn nữa . bác nào có loại thuốc nào bôi lên bẫy để mấy con kiến nó ko dám tới ko chỉ em với

2. Fish 2005

Fish 2005 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    10
    Bạn đặt lồng bẫy ngay bầy kiến đói rùi, cho dù bạn có bôi gì lên (như thuốc diệt kiến, dầu nhớt lên ngay móc lồng) thì xẽ có vài con hi sinh để cả đàn bắt cầu đi wa hoặc chúng thả mình rơi xuốn ngay lồng. cái này bạn phải canh chừng thui thấy chim trong lồng vừa nhảy vừa rỉa kiến bám ở chân và lông cánh thì phải lấy xuốn bắt kiến ngay và dời chổ khác vì chổ này cũng hong có con chim rừng nào dám đến đâu. Xin chia buồn cùng bạn và chúc may mắn lần sau

3. huyhero

huyhero Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    hùi đó nuôi chim toàn lấy ít mỡ bò bôi lên trên cái móc
    hơi hôi 1 tí nhưng kiến ko dám bén mảng tới
    hay thay bằng dầu nhớt cũng dc
    tụi kiến nó háu ăn lắm^^

4. thanh_khuyen

thanh_khuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Em bít mỗi 1 cách là bôi các loại dầu như dầu luyn , một số loại nữa mà chất dầu nặng, chậm bay hơi để cách kiến thui nhưng mà lồng bẫy thì em ko bít vì một lần em cũng bị như bác, tuy ko đến nỗi chú chim cưng bị mất mạng, sau đó bôi dầu vô thì ko bẫy được nữa vì hình như chim nó sợ mùi dầu bác a. mấy em cứ chờn vờn xung quanh mà ko vào mới cay chứ.

5. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    tốt nhất là phòng xa bọn nó.đừng để lởn vởn cạnh mấy tổ kiến vàng trên cây.chứ bôi dầu lên thì chắc chắn có mùi và chim trời sẽ sợ rùi.

6. thieuhungyp

thieuhungyp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    60
    Bạn ạ giống kiến rất siêu. Bạn fải có võ rất siêu thì mới chống dược.Tôi cũng chưa đủ công lực đâu . Nhưng xin thử mách bạn vài chiêu. Bạn lấy giấy ăn cuộn xoắn lò xo cuộn rên giá treo chim, hoặc bôi fấn (viết bảng) tô thật nhiều lần lên giá treo ( kiến bám vào rơi luôn)
    Chúc bạn thành công/

7. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Nhưng nó rơi vào trong lồng thì cũng chết anh Hùng ạ, bác xem thế nào mà bỏ mấy cái lá vào lồng cho kiến chạy giống như rận mới siêu :D

Nhà em thì không bị, may thế. Kiến đầy ra nhưng chỉ ăn cám rơi vãi thôi

8. __Nick__

__Nick__ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    tại vì con chim của bác thuộc thành phần con nhà giàu, nữa ăn nữa bỏ, nên bọn kiến dư thức ăn:D:D mai mốt bác mà ko cho lũ kiến ăn nó sẽ thịt con chuym nhà bác ngay kekeke:devil::devil::devil:

9. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    :D chắc không phải, chòe ăn bới lung tung cả, rơi vãi phải đến 20%

10. bancupid

bancupid Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình nghĩ là tốt nhất là phòng bệnh hơn chữa bệnh , không nên để lồng gần chỗ có kiến như thế , có bôi thuốc gì lên lồng mà đặt lồng ở đó thì sớm muộn gì cũng đi thôi bạn ơi .